Hạng B2
6/3/11
455
81
28
48
Phan Thiet
HaiSaigon nói:
Còn chuyện này thì sướng nhất:
  • Cả khu phố biết mình đi ô tô vì cái quạt của nó kêu như cánh quạt máy bay.
Sao nhiều bác phàn nàn cái vụ quạt gió kêu to mà quạt xe em nó lại êm ru vậy cà. Hay xe em bị luộc mất cái "quạt máy bay" zin rồi???

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Linh74
Hạng D
17/12/10
1.083
9
38
Saigon
thaidico nói:
HaiSaigon nói:
Sao nhiều bác phàn nàn cái vụ quạt gió kêu to mà quạt xe em nó lại êm ru vậy cà. Hay xe em bị luộc mất cái "quạt máy bay" zin rồi???
Xe em Siena 1.6 HL Quat cũng kêu to như vậy,không biết khắc phục thế nào cho kêu nhỏ lại 1 tí

Tập Lái
4/5/11
41
4
0
HaiSaigon nói:
Mình có chiếc Fiat Siena nay em nó đã "10 tuổi", thấy chán nhất là mấy chuyện này đây các bác à:
  • Mỗi khi đưa xe vào Mekong để kiểm tra - bảo dưỡng, các bác thợ Mekong cứ nói "Xe anh có bị gì đâu mà kiểm tra". Thôi thì xin thay tí nhớt máy rồi đánh xe về vậy.
  • Cái bình accu Đồng Nai lắp trên xe, cứ khoảng 3 năm là phải thay mới vì không chịu châm thêm nước cất cho nó (có thấy cạn đâu mà châm).
  • Các loại dung dịch như dầu trợ lực, dầu thắng, nước làm mát cũng không thấy bị hụt đi gì hết.
Em của em sao giống em của bác kinh luôn. Chổ em ko có hãng, nhưng em cẩn thận em hay đi nhiều thợ kiểm tra thử, chổ nào cũng bảo vậy.

Hạng B2
4/11/10
281
22
28
13
bác hỏi đi hỏi lại cũng vậy thôi ... xe hãng nào cũng có khen chê hết à ... tuỳ vào bạn muốn bỏ ra bao nhiêu "lúa" cho một phương tiện... thôi

Hạng C
22/3/07
810
166
43
TP HCM
@ các bác quạt kêu to : Vợ các bác bị hỏng rơle quạt, mấy năm trước em vào mekong thay chỉ mất 500k và nó êm ru đến giờ các bác ạ, xe em Doblo 8 tuổi.

Hạng C
17/4/05
735
5
18
audible nói:
...
Xe em Siena 1.6 HL Quat cũng kêu to như vậy,không biết khắc phục thế nào cho kêu nhỏ lại 1 tí
Cách khắc phục cho kêu nhỏ lại 1 tí: đánh xe ra tiệm nhờ thợ tháo cái quạt của xe bác ra, độ gá 2 cái quạt cũ của xe Toyota vào.
Lưu ý quan trọng: khi khắc phục xong, bác nhớ cho HaiSaigon xin cái quạt vừa tháo ở xe ra.

Hạng B1
6/3/11
81
0
0
Xe e cũng vậy, có khi xuống xe rồi người ta bảo chưa tắt máy, nên lần sau e cố lán lại ngồi đến khi quạt tắt hoặc tắt máy lạnh khi gần tới nơi nhưng nhiều khi ác 1 nỗi tắt máy rồi nó mới chạy quạt. Đành chịu luôn.
E có 1 suy nghĩ nữa là: Người đi Fiat đều khoái xe mà không dư dả mấy nên nghe thay đồ hãng là muốn xỉu (e là vậy đó) ví dụ: dynamo bé bằng cái quạt mà chơi 11T chưa kể công

Chi Hội Phó FIFC
8/10/08
5.133
5.215
113
Có mấy lần e dừng xe, tắt máy, khóa cửa đi một đoạn thì anh bảo về gọi lại nói anh chưa tắt máy xe, e nói chút nữa tự động nó tắt. Anh bảo vệ ngạc nhiên hỏi e nếu nó không tắt thì sao ? Thì bất ngờ nó tắt, anh ấy hỏi xe này công nghệ mới hả ? ? ?

3ms confirmed
Hạng D
16/4/11
1.942
432
83
binhson nói:
Xe e cũng vậy, có khi xuống xe rồi người ta bảo chưa tắt máy, nên lần sau e cố lán lại ngồi đến khi quạt tắt hoặc tắt máy lạnh khi gần tới nơi nhưng nhiều khi ác 1 nỗi tắt máy rồi nó mới chạy quạt. Đành chịu luôn.
E có 1 suy nghĩ nữa là: Người đi Fiat đều khoái xe mà không dư dả mấy nên nghe thay đồ hãng là muốn xỉu (e là vậy đó) ví dụ: dynamo bé bằng cái quạt mà chơi 11T chưa kể công
em làm trong ngành máy phát điện công nghiệp, máy phát điện công nghiệp đời mới bây giờ cũng thế, họ lập trình cho động cơ chạy không tải khoảng 3 phút sau khi mình tắt máy. nhằm giảm nhiệt độ động cơ và làm mát khoang máy, nó giúp tăng tuổi thọ động cơ
em nghĩ cái này không phải yếu điểm đâu, nếu bộ nhớ ECU nhỏ thì sẽ không xử lý được cái delay này

• Like
Reactions: PHUCVANKHOI
Hạng B1
6/3/11
81
0
0
Ai cũng nói Fiat hiện đại, cái này có thể là ưu mà có thể là nhược các bác nhỉ