Hạng B1
23/3/16
67
85
18
40
Em thấy những bác nào lái nhiều thì hay thích Focus. Xe này công nhận phục vụ người lái. Em đi 2.0 GDI được 18 tháng cũng 32,000 rồi. Tính ra số km bằng 1/2 bác chủ.
Em cũng thuộc dạng đi nhiều, nên đúng là công nhận bác chủ cày kinh.
Xe em Civic đăng ký 8.2012 tới nay đúng 55000 km. Em thấy đã nhiều nhưng vẫn còn thua bác chủ :)

• Like
Reactions: Không
Hạng C
25/4/15
524
513
93
44
nội thất ok
nội công cũng ok.
ngoại thất đúng chất xe Mỹ, đơn giản và không bắt mắt.

Dịch vụ của Ford chắc cũng cần xem lại. ...
"thằng bán xe cần khách hay khách cần con xe?"

• Like
Reactions: Phước.OS
Hạng B1
2/2/15
96
89
18
41
Cám ơn bác đã chia sẻ, về vấn đề nhiên liệu, do xăng bây giờ rẻ quá nên em cũng không để ý nhiều, chỉ nhìn vào cái đồng hồ trên xe thôi. Nhưng cảm giác thực tế nó ít hao hơn thì phải. Với cả em đi trong TP cũng nhiều, dừng xe vẫn nổ máy cho mát nên có thể con số hiển thị nó sẽ hao hơn chăng.

Về ổ điện bác nói em mới để ý, để em kiểm tra lại xem sao, chứ em sợ hết bình cứ phải rút nguồn điện ra cho an tâm :D
Bác xuống xe vào cf 15' chạy ra ngó đèn nhấp nháy của cam là biết liền. Đời cũ hình như không ngắt, còn đời mới ngắt rồi thì phải.

Tập Lái
6/9/14
26
25
13
32
Nhìn vào giá của focus đúng là nản thiệt nhưng thực ra tiền nào của đó các bác ạ :D tầm quan sát khá tốt so với 1 chiếc xe hạng C, cột A hok phải quá khó quan sát em thấy cũng tốt rùi với ép ga hết công xuất nó vọt lên mượt lắm ♡♡ ngồi sau cũng êm nữa, cách âm tốt với nghe nhạc cũng đã ♡♡ nếu đã dư giả tiền bạc thì cứ hốt em focus còn ít tiền thì cruze hay K3 cũng ổn rùi ^_^

Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Đang có khuyến mãi nhiều . E định nghiên cứu cì thấy giới thiệu ít hao xăng . Mà nghe xăng trong tp e thấy hãi quá . 13l còn hơn tucson 2016 ( đã đi thực tế xe bạn em )
Chắc chắn Focus tiết kiệm nhất phân khúc. Bác chủ không đo chuẩn nên thông tin sai lệch thôi.
Vì tính về công nghệ thì máy của Ford đều là máy GDI, phun xăng trực tiếp nên cùng dung tích xi-lanh, cùng một người lái thì kiểu gì máy GDI cũng ăn ít hơn.
Xe em 2.0 GDI đi đường phố(phố khá thoáng) là 9,3l (đo chuẩn). Đường cao tốc thì tùy, nếu 120km thì tầm 7l/100km. Nếu đi 80km-90km thì chỉ 5l/100km

Hạng B1
16/3/16
77
50
18
42
Xe này quá ngon, chạy dính ghế luôn vì có turbo. Xe bác chủ đẹp thiệt, nhưng bác nhớ vệ sinh khoang máy nhé, khoang máy xe bác không đẹp lắm...

• Like
Reactions: Phước.OS
Hạng B2
30/8/08
262
218
43
Hôm bữa em có dịp sờ vào con này rồi. Công nhận thân vỏ, cửa chắc nịch. Chúc mừng anh chủ.

Hạng D
20/12/13
1.864
1.715
113
Làm thử cú này đi bác chủ: chân trái đạp hết phanh cho xe đứng im. Chân phải đạp ga tới khi vòng tua đủ lớn. Nhả phanh và "Bum". Chiếc xe lao như tên rời cung. Không trễ, không chần chừ đợi mở turbo. Tốc độ ập đến như gáo nước úp mặt, lâng lâng hưng phấn. Không giác quan nào có thể ở trạng thái bình thường trong lúc đó.

Chỉnh sửa cuối: