Hạng B1
29/7/18
60
71
18
44
Xe thiếu Cruise Control, màn hình lớn lắp trên trần cho hàng ghế sau, xe gia đìnhmà thiếu thì hơi tiếc
ai bảo cụ xe k có cruis vậy :)))))) nó chỉ thiếu ACC thôi. bản nội địa có limo là có màn to đùng trên trần. SXL mỹ thì có 2 màn gối, vn thì phải giảm giá thành :))))))

Hạng B1
29/7/18
60
71
18
44
e cũng lăn tăn vụ gầm thấp.
Có bác nào đi sed có kinh nghiệm bị cạ gầm hay ngập lụt chia sẻ với ạ?
Ngoài ra màu xe xanh đen có không bác? Ra đường thấy màu đó hầu như ko có ai đi, đa phần trắng , đen, đỏ, nâu...
có màu xanh đen, lấy thì nên lấy màu đó, e cũng hợp màu đó nhưng lại thích đen trắng hơn, xe e về sơn nóc đen nên e lấy màu trắng, nếu đc đổi lại e cũng chọn xanh đen. leo vỉa hè thì nên đi chéo, còn về quê e cực ghét, e đang sống ở quê, đi đg thì như đi tp ý, cảm biến kêu liên tục hơi mệt

• Like
Reactions: bongsinh
Hạng B1
29/7/18
60
71
18
44
Nói thật chứ xe này mình rất kết, từ kiểu dáng, độ rộng rãi thì ko có gì chê. Chỉ có điểm trừ duy nhất là gầm quá thấp trông nó yếu và đi đường ghồ ghề sẽ ko tốt. Mình ko hiểu sao xác xe to thế mà nhà sản xuất ko làm cáu gầm cao lên như mấy chiếc SUV nhỉ?
163 còn cao hơn con odeyssey đó cụ :) chỉ thua con sienna là 175 thôi. MPV full size con nào cũng thấp đi đầm. chẳng qua cản con này quá thấp nhìn thế thôi

Hạng B1
29/7/18
60
71
18
44
Hàng ghế thứ 2 là băng liền là lụm dồi... kinh doanh thì chỉ chở được 6 người... 7-8 người bó tay
7 chỗ đó lấy đâu ra 6 cụ :) mà cụ ngồi 11 người e cũng cân đc, e từng đi 11 ng lớn đây :) có 1 cụ còn 11 lớn 4 nhỏ đấy :)

Diamond Hand
7/10/11
572
9.179
93
có màu xanh đen, lấy thì nên lấy màu đó, e cũng hợp màu đó nhưng lại thích đen trắng hơn, xe e về sơn nóc đen nên e lấy màu trắng, nếu đc đổi lại e cũng chọn xanh đen. leo vỉa hè thì nên đi chéo, còn về quê e cực ghét, e đang sống ở quê, đi đg thì như đi tp ý, cảm biến kêu liên tục hơi mệt
Mấy cái leo lề, cảm biến e ko ngại.
do xe này nhu cầu gia đình xài khi đi chơi xa. Mà ngặt cái quê vợ e dưới Kiên Giang, mấy cái đường bê tông nhỏ xíu (e đi morning còn thấy chật thì đi sed chắc chiều còn lại xe máy khỏi qua luôn), rồi chưa kể đi vào mấy con đường đất chưa trải nhựa...
nếu đi vậy thì sed có phù hợp ko a? Hay phải chơi SUV gầm cao?

Hạng B1
29/7/18
60
71
18
44
Mấy cái leo lề, cảm biến e ko ngại.
do xe này nhu cầu gia đình xài khi đi chơi xa. Mà ngặt cái quê vợ e dưới Kiên Giang, mấy cái đường bê tông nhỏ xíu (e đi morning còn thấy chật thì đi sed chắc chiều còn lại xe máy khỏi qua luôn), rồi chưa kể đi vào mấy con đường đất chưa trải nhựa...
nếu đi vậy thì sed có phù hợp ko a? Hay phải chơi SUV gầm cao?
đi xót xe lắm, e đợt tết mới lấy xe, quất ngay đi chơi, nhà bà chị đường 2 bên lề thì to nhưng bê tông thì e đi mỗi bên nửa bánh :) xong lúc đỗ ở rìa, xuống quá cạ cả cái nhựa dưới chỗ khoang máy ( nó có 1 cái tấm nhựa thấp thấp, k phải cái che máy, kp cái cản trước) e xót quá bỏ luôn, giờ chỉ đi BG-hn BG- hưng yên thì e đi sedo. còn e cứ táng phò. đi đg nhỏ ngại lắm

• Like
Reactions: bongsinh
Hạng B2
24/11/16
379
316
63
Tp Hồ Chí Minh
Trong khoang lái của KIA Sedona mới, vô-lăng có thiết kế mới mẻ và đẹp hơn, ốp gỗ ở vị trí trên đỉnh. Hai chấu ở hai bên có tích hợp các nút điều khiển rất thuận tiện cho tài xế. Một lưu ý là vô-lăng trên Sedona mới có tích hợp sưởi nên nếu khách hàng nào muốn sử dụng tính năng này thì không nên bọc vô-lăng. Những khách hàng ở xứ lạnh như Đà Lạt hay ở miền Bắc thì nên lưu ý điều này khi sử dụng Sedona mới. => Bản Kia Sedona 2016 đã có ốp gỗ trên vô lăng và sưởi vô lăng nhé ad, ad ghi vậy đọc cứ tưởng là tính năng mới không à :))

• Like
Reactions: lamnk
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Chỡ 7 người mà em thấy xệ xệ đít rồi 2 bác, 2 bánh sau nó bè bè ra thế nào ý, nếu có phiên bản 8 chỗ, chắc phải độ cái lò so sau lại.
đặt sản xe hàn xẻng là xệ đít mà bác,

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Hì Em không so con này với SUV bác ạ.Chỉ là Em so cái giá thôi.Giá này chuyển SUV cao ráo chạy sướng hơn.
Còn MPV thì Em thấy Ỉn rộng rãi lắm rồi mà còn 8 chỗ nữa.Con này chà bá mà 7 chỗ.
Em đang chạy Ỉn 209 cũng chán vì nó mỏng manh.Nhưng hôm qua thử con Ỉn mới cứng cáp hẳn.Cảm thấy Ỉn đâu đến nỗi nào như trước.Mà nó còn rẻ hơn con này nhiều.
Ỉn quá tốt chứ làm gì mà "đâu đến nổi nào" bác? Mấy thánh chửi thì cứ chửi, Asean NCAP đánh giá 5 sao cho Innova và Fortuner, nhưng mấy thánh anti toàn bảo thùng tôn di động, đụng phát chết ngay. Trong khi con Morning, i10 chỉ được đánh giá 0 sao lại được các thánh "thông minh tuyệt thế" cho là an toàn, chỉ cần chạy nó là coi như miễn tử, cãi hoài cũng mệt