QQT confirmed
Hạng B1
14/1/17
74
54
18
51
Mình tin số liệu của bác chủ cung cấp,theo dõi nhiên liệu bằng phần mềm Road Trip LE là chính xác rồi

Hạng B1
13/2/17
69
44
18
35
sky với chẳng active. Mua xe nào thì chả khen xe đó. Chuyện đó là bt. Với cái tỷ số nén cao vút mà với tình trạng xăng bẩn của VN thì động cơ 1.5 muôn đời không hết đc lỗi cá vàng. Cứ cho không ảnh hưỏng đi thì cũng mất thời gian với tinh thần không thoải mái.

Hạng D
1/11/09
3.153
2.182
113
37
Bình Dương
Em kéo lên để chuẩn bị cho hành trình tương tự, nhưng với bé Ốc tiêu Spark Van 2014 vào dịp Festival hoa Đà Lạt 2017.

Hạng C
17/6/16
788
542
93
trunghainastone.com
sky với chẳng active. Mua xe nào thì chả khen xe đó. Chuyện đó là bt. Với cái tỷ số nén cao vút mà với tình trạng xăng bẩn của VN thì động cơ 1.5 muôn đời không hết đc lỗi cá vàng. Cứ cho không ảnh hưỏng đi thì cũng mất thời gian với tinh thần không thoải mái.
Em đi bao nhiêu xe từ 2b đến 4b, chả thấy xe nào được như thông số nhà sx đưa ra, toàn cao vút.

Hạng B2
11/9/14
316
506
93
40
xe chạy trung bình 6-7l/100km là ok rồi... mấy bác đong đếm chi li 4 lit hay 4.5lit cho mệt óc..
chạy xe mà cứ nhìn kim xăng, ko lo nhìn đường.. mở máy lạnh thì sợ máy kéo block lạnh hao xăng, chạy ko dám đạp ga, vù ga.. chạy xe mà chế độ Sport ko dám bấm vôi cái nút đó thì còn gì cảm giác lái với chả sướng... nói gì đến việc mua xe thể thao... lên cao tốc thì xe 1.0 hay 1.5 chạy sao đã,,,(các bác để ý lên cao tốc thì sedan nó ăn hiếp container vì lợi thế tốc độ mà)
bữa có thằng em đi Kia Rio than "xe em lúc mới lấy chạy 5.0-5.5/100km, giờ hơn rồi, tầm 6-6.5l/100k", mình nói: Sh, Dylan và Xu-Xipo anh chạy hơn 10l/100km đó ku... nó im luôn...
tiết kiệm là tốt nhưng tính toán chi li chi vài ba ngàn tiền xăng của cái xe, cái gì cũng phải hài hòa...
cái màn hình xe bác chủ ghi 3.8l/100km đúng là máy móc tính toán ảo... còn nhớ cái vụ thằng VW nó ghi thông số khí thảy ảo khi lập trình màn hình tính toán ko? toàn ảo hết...
mấy thông số hãng ghi trên tờ giấy khi mua là đo theo tỷ lệ trung bình, trong điều kiện rất lý tưởng, xe mới 100%. mà lý tưởng thì cộng vô ít nhất 2 lit nữa khi ra thực tế, nhất là điều kiện đường xá VN chạy 100m thắng ít nhất 10 lần...

Chúc mừng bác chủ xe.
em đi m2 cùng động cơ cung Sài gòn Đà lạt cũng đạt mức này...mở máy lạnh và vượt thoải mái nha bác...chạy optimize nhất ko phải chạy chậm mà duy trì tua khoảng 1200, tức khoảng 70 80 km/h nha bác...Mazda 1.5 chạy đều đều 60 -80 km/h tiêu hao tầm 5.5 l thoai...còn nếu lên cao tốc hay đường vắng đạp lên 90 100 thì nó hao lắm do vòng tua kéo lên trên 2k...xe nhỏ có cái limit này...