Hạng B2
4/1/16
336
278
63
32
Giá quá cao. :p Chỉ nên bằng giá em 5008.
nếu bạn ra xem xe tận mắt thì thấy 5008 dưới e này 1 bậc tôi ra xem xe tận mắt thì nó là con 5+2 cao cấp nhất ở cái giá dưới 1ty7 màn hình nét căng ghế siêu êm v.v.v

• Like
Reactions: Dinhtamico
Hạng D
25/9/14
2.735
2.911
113
33
Tỏ ra nguy hiểm cũng vừa thôi, làm gì lộ thế? VW nó vào thị trường TQ rất sớm, nó sx nội địa thì xe nó nhiều phải rồi, như cái thùng tôn di động Toy ở VN thôi. Xe Tiguan ở VN có phải sản xuất ở Trung Quốc đâu. Nói nó đắt thì nói nó đắt, đừng bày đặt ngu mà nguy hiểm nói ở TQ thế này thế nọ. Ko bít có $ đi xe chưa mà bày đặt dìm VN với TQ.

Đúng đúng rồi, không biết bác có $ đi xe chưa mà bày đặt đặt dìm "cái thùng tôn di động Toy ở VN":D:D

Hạng D
28/10/12
1.512
1.437
113
Đúng vậy, thậm chí bên Châu Âu chả ai gọi xe sang cả.
Nội cái tên thương hiệu thôi là đã thể hiện sự bình dân : Volkswagen có nghĩa là "xe dành cho quần chúng".
Chắc chắn không phải "sang", "tiệm cận sang" cũng không phù hợp, chỉ thấy "xe bình dân nhập khẩu từ châu Âu" phản ánh đúng nhất.
Ngoài việc tự cho là "tiệm cận xe sang" , bài viết còn tránh nhắc tới xe hot nhất phân khúc này - Santa Fe. Nên em cũng hơi nghi nghi bài này mang tính PR.

• Like
Reactions: Jomsviking
Hạng D
29/7/16
1.573
388
93
49
Ố la có cả nhà khoa học trên đây nửa cơ :D . Cứ cho là các công thức trên là đúng đi. Nhưng xe của nhà khoa học đang tính là không có ESP đúng không ạ? Khi xe có ESP thì không biết bác phải phân tích bao nhiêu công thức, bao nhiêu lực phanh xử lí can thiệp vào những bánh xe nào, các vector lực triệt tiêu nhau ra sao? Cái này chỉ có software mới phân tích nổi, em e là người thường phải đau đầu lắm ạ.
Em nói thì bác không tin đâu. Bác không tin thì hôm nào lái thử đi, cam đoan bác sẻ phê đấy. Chính em đã trải nghiệm nên từ đó mới ghiền xe Đức đây này.
Mình xem mấy bài test All space trên youtube thấy em nó quăng mông, nhổng bánh,... cũng hay hay... song lại sợ sợ sao đó...!

Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
Ngoài việc tự cho là "tiệm cận xe sang" , bài viết còn tránh nhắc tới xe hot nhất phân khúc này - Santa Fe. Nên em cũng hơi nghi nghi bài này mang tính PR.
Thì bài này đúng là Pr mà bác. Vw dạo này rất nhiều bài tập trung vào OS mà
Xe ngon thì ngon thật nhưng mà cái giá ko mê nổi @@
Giá này santafe, averest, pajero S, 5008. Vẫn ngon mà còn dư một mớ đổ xăng + sửa chữa cả đời
Hoặc cố lên hẳn explorer

Hạng B2
19/11/16
218
144
43
Đồng Nai
Giá quá cao. :p Chỉ nên bằng giá em 5008.
- 5008: lắp ráp, 1.6 Turbo 6AT, dẫn động cầu trước,...
- Tiguan: nhập Đức, 2.0 Turbo 7 DSG, dẫn động 4 bánh,...
Cả Peugeot và Volkswagen đều là thương hiệu bình dân nhưng xét ở góc độ riêng 2 chiếc này thì thật sự 5008 đang dưới cơ. Nói sơ qua trước 3 điểm trên thì theo bác tại sao lại muốn Tiguan bằng giá 5008? Và bác lên Google nghiên cứu thử máy của 5008 từ năm nào rồi (1.6 Turbo High Pressure)

Hạng B2
19/11/17
387
331
73
nếu bạn ra xem xe tận mắt thì thấy 5008 dưới e này 1 bậc tôi ra xem xe tận mắt thì nó là con 5+2 cao cấp nhất ở cái giá dưới 1ty7 màn hình nét căng ghế siêu êm v.v.v
2 em đều bình dân, thông số em 5008 dưới cơ, nhưng về mặt thị giác thì em 5008 hét giá dễ hơn. Em nghĩ vậy bác ạ. :D