Em mới lên ĐL mấy hôm, ấn tượng của em là ĐL nhộn nhịp bất kể cuối tuần hay ngày thường.
Về giá đất thì hú hồn, trước đó em nghĩ giá đất ĐL chắc bằng khoảng 50% SG khi so sánh tương quan về vị trí, lên rồi em mới biết em sai nhiều lắm :D

từ năm ngoái giá vài khu Đà Lạt cao hơn Thủ Đức quê em :)

• Like
Reactions: altis2003
12/10/07
2.646
10.496
113
Khi đi mua đất Đà Lạt, ta nên thay đổi cách nhìn so với khi mua đất TP thì mới mua được.

Các bác cứ thử tìm nhiều khái niệm mới áp cho nó, khi ấy nhìn miếng đất sẽ thấy nó khác và mới chấp nhận cái giá để mà mua nó.

• Love
Reactions: altis2003
Hạng D
24/10/15
3.601
2.473
113
33
Khi đi mua đất Đà Lạt, ta nên thay đổi cách nhìn so với khi mua đất TP thì mới mua được.

Các bác cứ thử tìm nhiều khái niệm mới áp cho nó, khi ấy nhìn miếng đất sẽ thấy nó khác và mới chấp nhận cái giá để mà mua nó.
v là giờ giá này châp nhận được hả bác :p

12/10/07
2.646
10.496
113
v là giờ giá này châp nhận được hả bác :p
Tôi có ý nói vậy đâu. Tại thấy mấy bác kia so đất Đà Lạt với đất thành Hồ, nên tôi mới nêu ý kiến.

Giá cả thì phải tùy miếng mà xét. Đất Đà Lạt hai miếng nằm kế nhau có giá chênh nhau vài triệu m2 đến chục triệu m2 là chuyện bình thường, nên không thể nhìn người ta rao bán hay thậm chí khớp lệnh mà nói chung chung là giá đã xuống hay còn đứng được đâu bác.

Nói chung thời điểm này khá khó khăn nên tôi không dám khuyên ai mua hay bán hay giữ cái gì cả. Mình lo thân mình chưa xong mà.

Hạng B2
15/7/16
174
185
43
Tôi có ý nói vậy đâu. Tại thấy mấy bác kia so đất Đà Lạt với đất thành Hồ, nên tôi mới nêu ý kiến.

Giá cả thì phải tùy miếng mà xét. Đất Đà Lạt hai miếng nằm kế nhau có giá chênh nhau vài triệu m2 đến chục triệu m2 là chuyện bình thường, nên không thể nhìn người ta rao bán hay thậm chí khớp lệnh mà nói chung chung là giá đã xuống hay còn đứng được đâu bác.

Nói chung thời điểm này khá khó khăn nên tôi không dám khuyên ai mua hay bán hay giữ cái gì cả. Mình lo thân mình chưa xong mà.
Trời, anh không so sánh để ra giá trị, vậy chắc anh vẽ nên câu chuyện cho nó ra giá trị hay sao anh. Còn các trường hợp mấy lô nằm cạnh nhau mà giá chênh nhau mấy lần, tphcm và mấy tỉnh khác không phải không có.
Anh nói chưa rõ ý, nên em chưa tiếp thu được :D

• Like
Reactions: vegeta123
12/10/07
2.646
10.496
113
Trời, anh không so sánh để ra giá trị, vậy chắc anh vẽ nên câu chuyện cho nó ra giá trị hay sao anh. Còn các trường hợp mấy lô nằm cạnh nhau mà giá chênh nhau mấy lần, tphcm và mấy tỉnh khác không phải không có.
Anh nói chưa rõ ý, nên em chưa tiếp thu được :D
Không sao, bác cứ tin vào bản thân mà đầu tư nhé. Đất rộng lắm, không mua nơi này thì mua nơi khác, cũng như nhau cả thôi.

Nói thêm cho rõ ý thì bác được thêm ý tưởng còn tôi lại mang tiếng lùa gà.

• Like
Reactions: cù bơ cù bất
Hạng B2
15/9/16
167
654
93
Em có miếng đất muốn bán. Đất cách trung tâm thành phố Bảo Lộc 4km, diện tích 170m2 sổ sách đàng hoàng, đường trước đất hiện tại 7m, quy hoạch là 20m, đường chuẩn bị làm và trải nhựa. giá em bán trong 1 nốt nhạc là 830tr.

Đất Đà Lạt sốt quá? thật hay ảo?

Đất Đà Lạt sốt quá? thật hay ảo?

Hạng D
8/1/19
1.582
2.218
121
có ai mua đất ở khu Xuân Thọ , đường vào Hố Lở rồi chưa cho xin tí thông tin. qui hoạch khu này có mua làm homestay được ko

Hạng D
23/6/13
1.886
4.889
113
Lô E13 C5 nguyễn trung trực p4 đl
86.8m ngang 5m vuông hẽm 2 oto
5t tl

Hạng D
24/10/15
3.601
2.473
113
33
Không sao, bác cứ tin vào bản thân mà đầu tư nhé. Đất rộng lắm, không mua nơi này thì mua nơi khác, cũng như nhau cả thôi.

Nói thêm cho rõ ý thì bác được thêm ý tưởng còn tôi lại mang tiếng lùa gà.
bác thật tinh tế :p