Thảo Luật Chung Đất Đà Lạt sốt quá???

Tập Lái
2/7/13
11
40
13
Gạch đá nhiều nhiều cho vui. Làm gì mà vội vàng quăng có một hai cục rồi bỏ đi vại, người ơi. :D
Anh ở Đà Lạt à? Nếu tiện cho mình xin contact hôm nào lên mời bác ly cafe giao lưu

Tập Lái
29/4/15
21
65
13
@BlackMitsu tầm 4.x- 5 tỷ,thì có kiếm đc đất ~ 150m2 ở vùng 2 (rìa trung tâm),hẻm ô tô ko Bác ơi?
E thích P 10-11 hơn 1 chút vs các hướng khác thuộc vùng 2. nhưng tìm trên các trang bđs hay chợ tốt thì hàng dạng này khá hiếm. (200m2 trên 5 tỷ thì thấy rao nhiều)

Hạng B2
28/4/14
329
1.919
93
@BlackMitsu tầm 4.x- 5 tỷ,thì có kiếm đc đất ~ 150m2 ở vùng 2 (rìa trung tâm),hẻm ô tô ko Bác ơi?
E thích P 10-11 hơn 1 chút vs các hướng khác thuộc vùng 2. nhưng tìm trên các trang bđs hay chợ tốt thì hàng dạng này khá hiếm. (200m2 trên 5 tỷ thì thấy rao nhiều)
Nếu chỉ nói chung chung, lấy tiêu chí 150 m2 nhân lên với đơn giá m2 đất thì câu trả lời là "Được"

Nhưng đất đai ĐL nó hơi lắt léo chút nên phải nói rõ hơn, không thôi bác sẽ mua lầm:

1/ Đất xây dựng liên kế: Tức là đất mặt tiền phố hoặc hẻm khu dân cư đông đúc. Loại đất này bác mua vài chục m2 trở lên là có thể xây nhà vài tấm tối đa theo quy hoạch trong khu vực.

Tuy nhiên, loại đất này lại rất mắc. Bác khó mua được với giá 40-50tr/m2 ở khu vực P10-11

2/ Đất biệt thự, nhà vườn. Mật độ xd 50%: Buộc phải thỏa vài điều kiện: a/ bề ngang mặt tiền rộng từ 10m trở lên, b/ dt từ 200m2 trở lên, c/ nằm trong quy hoạch dân cư ODT hoặc biệt thự vườn.

Nếu không đủ cac điều kiện nêu trên thì người ta vẫn cấp phép xd nhưng hạn chế chiều cao khá nhiều, có thể chỉ được xây 1 trêt 1 áp mái trong khoảng mật độ 50% cho phép.

Khu P10 p11 thường có nhiều đất dạng này và giá nó rấr OK. Đẹp thì chỉ 25trm2, còn nếu hẻm nhỏ, đất dốc thì tùy view, tùy địa thế mà giá từ 15 -17 - 20 tr/m2

Như vậy là nếu bác ráng đẩy lên một tí cho đủ 200m2, để có thể xây full chỉ tiêu xây dựng, thì câu trả lời là "Hoàn toàn OK" nhé.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
11/9/18
415
370
108
41
Nếu chỉ nói chung chung, lấy tiêu chí 150 m2 nhân lên với đơn giá m2 đất thì câu trả lời là "Được"

Nhưng đất đai ĐL nó hơi lắt léo chút nên phải nói rõ hơn, không thôi bác sẽ mua lầm:

1/ Đất xây dựng liên kế: Tức là đất mặt tiền phố hoặc hẻm khu dân cư đông đúc. Loại đất này bác mua vài chục m2 trở lên là có thể xây nhà vài tấm tối đa theo quy hoạch trong khu vực.

Tuy nhiên, loại đất này lại rất mắc. Bác khó mua được với giá 40-50tr/m2 ở khu vực P10-11

2/ Đất biệt thự, nhà vườn. Mật độ xd 50%: Buộc phải thỏa vài điều kiện: a/ bề ngang mặt tiền rộng từ 10m trở lên, b/ dt từ 200m2 trở lên, c/ nằm trong quy hoạch dân cư ODT hoặc biệt thự vườn.

Nếu không đủ cac điều kiện nêu trên thì người ta vẫn cấp phép xd nhưng hạn chế chiều cao khá nhiều, có thể chỉ được xây 1 trêt 1 áp mái trong khoảng mật độ 50% cho phép.

Khu P10 p11 thường có nhiều đất dạng này và giá nó rấr OK. Đẹp thì chỉ 25trm2, còn nếu hẻm nhỏ, đất dốc thì tùy view, tùy địa thế mà giá từ 15 -17 - 20 tr/m2

Như vậy là nếu bác ráng đẩy lên một tí cho đủ 200m2, để có thể xây full chỉ tiêu xây dựng, thì câu trả lời là "Hoàn toàn OK" nhé.
em đang có nhu cầu làm 1 miếng trên đà lạt, mục tiêu là phường 10, 11, xã xuân thọ bác có slae ruột nào ới em với nhé

Hạng B2
11/9/18
415
370
108
41
Nhờ Bác @BlackMitsu đánh giá giúp e hướng Bắc được ko ạ? Ví dụ cho gia đình mua định cư lâu dài thì Măng Lin, Thái Phiên có ưu nhược điểm gì ạ?
Thanks Bác!
em thích khu phường 10, 11 và xã xuân thọ nhờ bác cho đánh giá giúp

Hạng C
30/9/19
923
2.367
93
Santa Ana
Giá đất biệt thự dọc đường Nam Hồ và Trịnh Hoài Đức Phường 11 em nhớ tầm 20-25tr như anh @BlackMitsu chia sẻ, quy cách xây dựng thế nào thì em không rõ, nhưng tầm 2 năm trở lại đây thấy xây khá nhiều. Ngày xưa nhớ dưới khúc ấy toàn nhà lồng trồng hoa, bẵng 1 thời gian quay lại thấy biệt thự mọc lên như nấm :confused:

• Like
Reactions: mpham29
Hạng B2
28/4/14
329
1.919
93
em thích khu phường 10, 11 và xã xuân thọ nhờ bác cho đánh giá giúp
Phường 10 thì quá đẹp và phong thủy đế vương (Vua Bảo Đại khi xưa chọn vùng đó làm nơi đặt nhiều biệt điện nhất Đà lạt), nhưng nó mắc!

A/ Đất ở P10 thường bám vô mấy trục đường chính sau:

1/ Khởi Nghĩa Bắc Sơn: Có giá Khủng Long bạo chúa (Cao tới mức mình còn chả thèm hỏi bao nhiêu). Vua Bảo Đại trồng một cái biệt điện ở khúc này.

2/ Lê Văn Tám: Giá cũng cao ngất trời mây nhưng view cũng rất đẹp, không thua gì KNBS).

3/ Khe Sanh: Giá bắt đầu mua được nếu đi chịu vô hẻm hơi sâu tí. View khá đẹp cho tới rất đẹp tùy vị trí và giá cũng vì vậy mà chênh lệch lớn.

4/Trại Hầm, đường Hoàng Hoa Thám và vùng lân cận: Vua Bảo Đại cũng trồng một cái biệt điện ở khúc này.

HHT có nhiều lô đất vị trí cũng cực đẹp, đường vô hơi nhỏ và dốc, nhưng xe hơi vẫn vô được vì hẻm trên Đà Lạt rất vắng không sợ bị kẹt trong hẻm như SG.

Đừng rớ vô mặt tiền HHT mà vô mấy đường nhánh thì giá khá dễ chịu, nếu lùng mua được dạng đất còn sổ nông nghiệp nhưng nằm trong quy hoạch ODT, màu hồng, nghĩa là lên thổ cư được, thì lại càng tuyệt vời, vì dạng đất này chủ chưa đầu tư nhiều vô hạ tầng và vốn.

Khu này nếu bác nào ăn chắc mặc bền, đòi mua đất đã lên thổ cho yên tâm thì phải trả giá cao hơn.

B/ Đất P11 có hai khu chính thường có đất bán:

1/ Khu Nam Hồ - Trịnh Hoài Đức: Khu này xa hơn mấy khu bên P10 khoảng 5-10 phút xe gắn máy. Đặc điểm là khu này view không đẹp bằng bên P10 vì phần lớn view nhà lồng.

Giá khu này khá cao, có mảnh giá còn cao hơn P10! Lí do là vì phần lớn có đường bằng phẳng hơn, xe vô tận nhà dễ hơn bên P10. Nhưng đây cũng chính là lí do vì sao nó không đẹp bằng bên P10, bởi ở đâu có địa hình hơi khó đi thì ở đó mới có view đẹp, bằng phẳng dễ đi thì view tẻ nhạt, nhà vây kín che tầm nhìn!

2/ Khu vực đường Trần Thái Tông - Trần Quang Diệu: Khu này hồi xưa Vua Bảo Đại chọn làm nơi đi săn bắn, cưỡi ngựa dạo chơi.

Mình thấy cò vẫn có hàng bán nhưng mình dò trên bản đồ thấy chưa bỏ quy hoạch Công viên cảnh quan rừng gì gì đó nên không dám khuyên mua chung chung.

Khu này view cũng rất đẹp, giá thì khá mềm. Cá nhân mình khá thích khu này vì nó đẹp lại còn khá vắng vẻ nhưng lại không dám mua do vướng quy hoạch như đã nói trên. Tuy nhiên, nếu bác hên chọn được miếng nào có sổ và có thổ cư thì tuyệt.

C/ Xuân Thọ mình đã nói nhiều ở trước, bác coi lại

Chỉnh sửa cuối: