Hạng B1
27/6/06
91
9
8
RE: Đặt mua Spark, em làm chuột bạch report cho các bác

Trích đoạn: captiva_dalat

Spark có 2 phiên bản 5 chỗ và SVan 2 chỗ.Giá xe dao động trong khoảng 14.000 - 16.000 USD, riêng phiên bản Spark VAN có giá dưới 10.000 USD.Chevrolet Spark sử dụng động cơ 0.8L và 1.0L SOHC, đi cùng hộp số sàn 5 cấp hoặc số tự động 4 cấp, tốc độ tối đa 156km/h.Spark có cửa sổ trước điều khiển điện, tay lái trợ lực…, nhưng không có một số trang bị an toàn như túi khí, ABS, EBS.

Hình như bác copy từ trang web đúng không? [8D] Hôm nọ em xem Spark LT mà cửa sổ trước lẫn sau đều có chỉnh điện mà. :D

Có bác nào check lại dùm em cái đúng thế không ạ :)

Hạng B2
3/4/08
257
0
0

Mình cũng cưới vợ hai Matiz mà pác! Nick mình là cỏnon pác ơi!(nói nhỏ kẻo pác oldgoat hay trauvang trong OS nghe thấy thì ... chiíit)
Sorry vì đã nhầm tên bác!Mà bác co thật là cỏ non không đấy!![8D]

Hạng B2
6/6/08
157
0
16
36
Di Linh - Lâm Đồng

Đúng vậy Spark có cửa sổ trước điều khiển điện, tay lái trợ lực,ngoài ra Spark có thêm các thanh thép gia cường xung quanh thân xe, cùng các trang thiết bị như khoá cửa trung tâm, đèn sương mù, cần gạt mưa ở kính sau, đài…

Hạng C
27/5/08
752
377
63
47

Em đã test Spark kỹ rùi, cửa sau chỉnh điện luôn! Nhưng ko có túi khí hay ABS gì ráo,.... nói chung là nghèo nàn và rẻ xiền!

Hạng B1
17/4/08
97
0
0

Trích đoạn: me_xe_hoi

Chào các bác,

Chả là em khoái xe quá mà ít xiền, sau khi soi đi soi lại và nghe tư vấn tới lui cuối cùng em quyết định chọn mua Spark mới tinh (hehhehe em mà có xiền là mua Matiz 2nd hand roài, ko có xiền nên đành mua Spark mới tinh vì có trả góp :D:D:D:D:D)

Hôm nay em liều mình như chẳng có lên VDC đặt ngay 1 em Spark LT với lời hứa trong tháng 7 có xe vì em đặt là xe đợt đầu, rằng mới ra mắt 3 ngày nhưng có khoảng 10 hợp đồng em Spark này rùi!

Nói chung đây là chiếc xe đầu đời (dù chưa đám cưới chưa rước dâu nhưng có dạm ngõ roài, chỉ chờ ngày đẹp là rước em dzìa dzinh thui:)) nên cảm xúc của em thấy cũng phơ phơ cho dù đây là hạng xe rẻ xiền nhất hiện nay! Nhưng ko sao, đó vẫn là xe hơi và vẫn là ước mơ của biết bao nhiêu người ấy chứ!

OS em chưa thấy bác nào định cưới em này nên em xung phong làm chuột bạch và sẽ report cho các bác tình hình liên quan đến em này!

Em sướng quá nên phọt đại lên đây, mong anh em lượng thứ!

thân,
.
Chúc mừng bác, có phải ai sướng cũng chia sẻ với anh em như bác đâu. Như bác nói, quan trọng nhất là bác có vợ hai - mơ ước của nhiều người, trong đó có em

Hạng B2
11/11/07
115
1
0

Cảm giác đầu đời sở hữu xe mới thiêng liêng - Về sau nhiều tiền mua xe xịn cũng chẳng thấy hồi hộp vui sướng như lần đầu. Chúc bác ngon chân ga chân thắng.

Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh

Em cũng nghĩ như bác , sở hữu được xe là mừng rồi . Hai kính trước chỉnh điện tiện lợi khi qua trạm thu phí , kính sau gần như đóng suốt vì xe mở máy lạnh . Xe bạn em kính sau chỉnh điện lên xuống để cậu nhóc xã rác thôi hihi :D

Hạng B1
27/6/06
91
9
8

Báo cáo các bác, sâu của em nó báo em độ hơn tuần nữa xe Spark sẽ có để giao cho em. Không biết là thật không nữa :)

Tuy nhiên, đến thời điểm này em vẫn còn lưỡng lự xe LT hay LTA. Em đã xem xe LT rồi, nhưng LTA thì chưa. Hỏi sâu thì sâu nó bảo LTA chỉ khác mỗi LT là số Auto và số MT. [8|] Chênh nhau 1500 $ mà chỉ hơn mỗi khoản đó thôi hả các cụ? Em thấy LT có các yếu điểm sau: chân xấu (mâm xi), da xấu ( simili) :D Thế không biết AT có được nâng cấp 2 cái đó không nhỉ? Nếu có thì em quất luôn AT không lăn tăn. Ngoài ra còn ABS, túi khí chắc là không có hi vọng là được trang bị roài [&:] Có pác nào thấy LTA rồi cho em bít ốp sờn của em nó khác với LT ra sao nhé.

@Sonnguyen: Pác có thể hỏi giùm em cấu hình LTA khác LT gì không? Vì hiện giờ em vẫn chưa xem được LTA.. Mong bác giúp đỡ. Thanks pác.

Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh

Em thích cái gạt nước kính sau của con Spark này quá , muốn gắn cho Matiz của em để dể quan sát phía sau khi đi trời mưa . Các bác biết ở đâu làm vụ này không cho em địa chỉ . Cảm ơn các bác nhiều