Hạng C
27/5/08
752
377
63
47
RE: Đặt mua Spark, em làm chuột bạch report cho các bác

Trích đoạn: xmencpx

Đã lấy được xe về chưa hả bác ??

Báo cáo là em đã lấy em vè rùi, chạy tiết kiệm lắm ợ! Em đi gần 2,000km rồi! Em có vào thớt "Chia xẻ Spark" báo cáo rùi ợ!

Tập Lái
21/2/07
23
0
0

Em đã lấy con màu trắng AT, nhìn cứ như cái kẹo, rất dễ thương.

Em spark này chỉ có 1 cái kèn thôi (chắc là để giảm giá thành, và đỡ ô nhiễm tiếng ồn chăng????) em đi gắn thêm 1 cái kèn nữa có rơ-le hẳn hoi nhưng nó kêu không đồng bộ (ban ngày còn đỡ, ban đêm là nó kêu tiếng trước tiếng sau...không hay) nhờ các bác chỉ giúp.

Em chưa chạy xe AT lần nào nên thấy cũng thú vị , rất là khỏe, nhưng em thấy là mỗi khi dừng đèn xanh đèn đỏ là xe nó cứ kêu cụp cụp (khi cần số ở D)... ở bánh trước lúc đầu cũng thấy khó chịu lắm, nhưng nếu mình trả về N thì không nghe thấy tiếng này nữa.

Em canh xăng thấy khỏang 9L/100km (chẳng biết có đúng không?)

Đố phụ tùng kèm theo: 1 bánh xe, 1 con đội, 1 ống điếu mở bánh, tuốt vít 2 đầu rất dỏm. hết---mình phải trang bị thêm 1 bộ khóa vòng -miệng & 1 cái kiềm & 2 cái tuốt vít dẹp + bake hết 200.000 vnd.

Tập Lái
17/7/07
47
5
8

Trích đoạn: aladin

Em đã lấy con màu trắng AT, nhìn cứ như cái kẹo, rất dễ thương.

Em spark này chỉ có 1 cái kèn thôi (chắc là để giảm giá thành, và đỡ ô nhiễm tiếng ồn chăng????) em đi gắn thêm 1 cái kèn nữa có rơ-le hẳn hoi nhưng nó kêu không đồng bộ (ban ngày còn đỡ, ban đêm là nó kêu tiếng trước tiếng sau...không hay) nhờ các bác chỉ giúp.

Em chưa chạy xe AT lần nào nên thấy cũng thú vị , rất là khỏe, nhưng em thấy là mỗi khi dừng đèn xanh đèn đỏ là xe nó cứ kêu cụp cụp (khi cần số ở D)... ở bánh trước lúc đầu cũng thấy khó chịu lắm, nhưng nếu mình trả về N thì không nghe thấy tiếng này nữa.

Em canh xăng thấy khỏang 9L/100km (chẳng biết có đúng không?)

Đố phụ tùng kèm theo: 1 bánh xe, 1 con đội, 1 ống điếu mở bánh, tuốt vít 2 đầu rất dỏm. hết---mình phải trang bị thêm 1 bộ khóa vòng -miệng & 1 cái kiềm & 2 cái tuốt vít dẹp + bake hết 200.000 vnd.

Anh lấy trước hay sau khi thuế trước bạ tăng?

Tập Lái
21/2/07
23
0
0

Em lấy trước khi thuế trước bạ tăng khỏang 1 tuần (mua chạy thuế trước bạ.)....cả nhà em ai cũng có bằng lái B2 hẳn hoi nhưng nhờ con Spark AT này mọi ngừơi mới dám chạy...he...he.....

Tập Lái
18/1/08
43
0
6

Em lấy trước khi thuế trước bạ tăng khỏang 1 tuần (mua chạy thuế trước bạ.)....cả nhà em ai cũng có bằng lái B2 hẳn hoi nhưng nhờ con Spark AT này mọi ngừơi mới dám chạy...he...he.....

Tổng thiệt hại bao nhiêu bác aladin ơi...
Em cũng khoái con này lắm... cái chính là hợp túi tiền :D
mà e thấy dáng của em nó đẹp đấy chứ sao nhiều bác cứ chê nhẩy ... lại co so với morning nữa

Tập Lái
4/6/08
27
0
0
53

Bác, sao hôm em hỏi bác ko trả lời hả bác, hả bác ?????? bác Pm cho e biết nha, thanks bác :D

Tập Lái
21/2/07
23
0
0

Tổng thiệt hại mà ba em phải chịu là 288 tr (bao gồm: tiền xe+ phí trước bạ+ phí dịch vụ:đăng kiểm, bảo hiểm, kiểm định, và đi đóng trước bạ luôn).

Sau đó mang xe ra ANdương Vương lót sàn cho nó sạch, dễ lau chùi, cản sau (có chữ Cherolet---vụ này VN mình nhanh nhạy lắm), độ lại kèn 2 cái Hella cho nó om sòn, CD-MP3 Pioneer (Thailand không chơi China)- cả nhà em đi xe chỉ thích nghe nhiều hơn xem nên không đầu tư cho nhìn), làm thêm cái đèn khi mở cóp sau lên cho nó sáng (đèn led sáng trắng). À em đang kiếm 4 miếng gắn trên 4 cửa che mưa (chưa có cho SPARK), 1 miếng kính hậu chống chói trong xe. Vậy là hoàn tất, Em không còn có thể thêm thắt chỗ nào nữa.......báo cáo hết...:)

không tốn xiền nhưng mà xe em số cũng được lắm đó các Bác...he...he......( ra đường các bác thấy xe SPark màu trắng bảng số cũng được...được là xe em đó) Hôm nào rảnh em xin logo OS gắn lên nữa nha.....

Hạng C
27/5/08
752
377
63
47

Xe này em thấy đỡ hao xăng ghê vậy, em đi cả TP và xa lộ thì trung bình chỉ khoảng 5.6l/100km! Nếu vậy chỉ xa lộ thì em nó uống dưới 5l/100km các bác nhờ!:D

Xe em LT và mới gắn vè che mưa, cản sau, còi Bosh gì đóa thôi! Để rảnh em ra Lý Thái Tổ đo cho em nó đôi giày xịn, sau đó ghế da và lót sàn nữa là tạm okie.

Tập Lái
21/2/07
23
0
0

Bác " me_xe_hoi" ơi vè che mưa mua ở đâu vậy? có chữ Chevolet hay SPARK không? Bác gắn kèn Bosch có bị kêu tiếng trước tiếng sau không vậy? Xe Bác sau mà tiết kiệm xăng quá vậy?

Hạng C
27/5/08
752
377
63
47

Bác " me_xe_hoi" ơi vè che mưa mua ở đâu vậy? có chữ Chevolet hay SPARK không? Bác gắn kèn Bosch có bị kêu tiếng trước tiếng sau không vậy? Xe Bác sau mà tiết kiệm xăng quá vậy?

Vè che mưa chỉ có chữ Matiz thôi bác ơi.
Còn kèn thì em chơi 1 cặp kèn sên, kêu y chang Mẹc hay BMW :D:D:D, em thấy kêu to thôi chứ ko phải 2 giọng.
Còn khoản tiết kiệm thì đúng vậy các bác ạ, hôm nọ em đổ 1t7 xăng đi dc 1,800km đấy (trong đó có 1t1 xăng 95 giá 18,500VND)! Và em thấy hình như xăng 95 thì chạy đỡ hao hơn 92! Em nghĩ đường trường chắc dưới 5l/100km chứ ko cao hơn!
Và ra đường trường em chạy hỗn lắm, cứ 80-90km/h mà phang đều! Các bác thấy đường Saigon-Sa Đéc - Rạch Giá có chiếc Spark màu đỏ thì có thể là em đấy ạ!

Last edited by a moderator: