Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
5/4/10
1.565
14
38
Hiện tại em có khoảng 2 tỷ tiền mặt và dự tính vay thêm khoảng 2->2,5 tỷ nữa để tìm kiếm 1 chỗ tốt để an cư lạc nghiệp. Sau một thời gian nghiên cứu có sự tư vấn của các chuyên gia OSFI em đã xem qua các khu như: Kiều Đàm, Tân Quy, Kim Sơn, HL-KT, Trung Sơn nhưng vẫn chưa chọn được chỗ nào thích phù hợp với em (về khả năng tài chính cũng như môi trường sống, pháp lý,...) chẳng hạn như:\
- HL-KT thì quá ok nhưng lại vượt quá khả năng chịu nhiệt của em với lại ép xây nhà
- Trung Sơn: thì quá ok nhưng giá cũng khá cao, điện thì nổi
- Kim Sơn: giá cả thì ok nhưng chưa có sổ đỏ (hơi lo), vả lại hơi ngại khu này nằm giữa 2 đường NHT và LVL -->sợ ồn, bụi, kẹt xe.
-Kiều Đàm: giá cả & pháp lý ok (sổ đỏ) nhưng quy hoạch xấu, an ninh hơi bị lo

Gần đây em có để ý thấy khu SADECO Tân Phong (đối diện với RMIT) thì thấy là ok với các tiêu chí của em như:
-Gần trung tâm TP, gần PHM
-Pháp lý rõ ràng: đã có sổ đỏ, không ép xây dựng
-Hạ tầng tốt
-Giá cả khoảng 40tr/m2 trở xuống.
Vừa rồi em có xem trên mấy trang địa ốc, cũng như 1 số trung tâm thì thấy giá dao động từ 36 - 43 tr/m2

Nay em nhờ các bác tư vấn giúp em là khu SADECO này thì nền đất có tốt không, sau này có nguy co ngập nước không (vì em thấy gần sông) và đặc biệt là giá, em chấm 1 nền lô O hướng Bắc (nhìn ra đường NVL) đối diện là công viên nên giá là 40tr, giá này thì theo các bác có cao quá không ạ.

Rất cần sự tư vấn thêm của các bác.

Hạng B2
27/4/07
439
1.322
123
Em rất thích khu này, ven sông thoáng mát, sổ đỏ, ngập nước theo em biết là không bị. Nó như một cái ốc đảo nên sẽ không bị ảnh hưởng xe cộ ồn ào người vãng lai nhiều như khu Trung Sơn.

Tuy nhiên nếu bác ở ngay thì sẽ hơi buồn, an ninh chắc chưa tốt vì quá ít nhà xây dựng (trừ mấy cái khách sạn tụt quần
)
Nếu tiền tự có toàn bộ thì mua để ở thì được chứ vay 50% với lãi NH hiện nay thì em thấy bác nên đợi chừng 1 năm sau hẵng mua có lẽ tốt hơn.

Bác xem thêm Sadeco Phước Kiểng thử, vị trí cũng khá ổn, giá thì chỉ bằng 1 nữa, chừng 4 tỷ là mua được lô biệt thự hoành tráng luôn.

Hạng B2
20/5/07
330
1.062
93
Nếu giá này bác cố thêm chút nữa mua 6A của Himlam (Đối diện Trung sơn), em thấy hơn hẳn sadeco. Trong dự án này có một số lô có sổ đỏ không bắt xây nhà.

Hạng D
5/4/10
1.565
14
38
Dumbledore nói:
Em rất thích khu này, ven sông thoáng mát, sổ đỏ, ngập nước theo em biết là không bị. Nó như một cái ốc đảo nên sẽ không bị ảnh hưởng xe cộ ồn ào người vãng lai nhiều như khu Trung Sơn.

Tuy nhiên nếu bác ở ngay thì sẽ hơi buồn, an ninh chắc chưa tốt vì quá ít nhà xây dựng (trừ mấy cái khách sạn tụt quần
)
Nếu tiền tự có toàn bộ thì mua để ở thì được chứ vay 50% với lãi NH hiện nay thì em thấy bác nên đợi chừng 1 năm sau hẵng mua có lẽ tốt hơn.

Bác xem thêm Sadeco Phước Kiểng thử, vị trí cũng khá ổn, giá thì chỉ bằng 1 nữa, chừng 4 tỷ là mua được lô biệt thự hoành tráng luôn.
Dạ em và bà cả sau khi tham quan khu này rồi thì phải nói là rất thích tuy diện tích toàn khu là hơi nhỏ nhưng vị trí là rât ok ngoại trừ bị vướng cái trạm thu phí nhưng cũng không sau bác nhỉ.
Khu SADECO PK thì vị trí nó hơi bị khuất vô sâu và đường thì chưa tiện lắm. Nghe bác nói là đợi 1 năm sau thì có giá rẻ hơn là bác nói khu SADECO Tân Phong-ven sông hả bác, em chỉ sợ nó lên giá nữa thôi vì em thích chỗ này quá.

Hạng B2
27/4/07
439
1.322
123
À, ý em nói là lãi TK + cho vay hiện giờ quá cao chừng 20%/năm, nên có thể bác hoãn lại 1 năm sau hẵng mua, em không nghĩ là đất khu này lên đến mức đó. Trừ khi bác vay được của gia đình không tốn tiền lãi thì không nói làm gì.

Sadeco PK thì chờ cây cầu từ Kenton/HAGL qua thì đi NH Thọ cũng OK, dĩ nhiên là không thể so với khu ven sông với giá chỉ có 50%.

Nếu em là bác em mua tạm một lô Sadeco PK, chừng 1 năm sau gom thêm tiền bán PK đổi qua ven sông
.  Mua đất mà vay NH thì hàng tháng nhìn số tiền lãi nhức hết đầu

À lô 40t/m2 bác nói là diện tích 5x18 đúng không bác?

Hạng D
5/4/10
1.565
14
38
Dumbledore nói:

À lô 40t/m2 bác nói là diện tích 5x18 đúng không bác?

Dạ lô mà em nói dt là 7x18 bác ơi, diện tích này cũng rất đẹp để xây vì em thích chiều ngang nó rộng rãi bác ạ.

Hạng D
7/6/10
2.032
40
48
LA
Bác chọn khu này để an cư thì quá good rồi , điều kiện pháp lí thì quá rõ ràng như bác đã nói . Phải nói khó có khu nào đẹp như khu này lắm bác ơi , 3 mặt sông , 1 mặt là đường Nguyễn Văn Linh , nó chuẩn bị làm con đường dưới cầu ông Lớn chạy qua RMIT bác thấy không ? . Cốt nền khu này hiện tại là 2m , xây nhà thì cho bác làm cao thêm 0,45m nữa như vậy nền nhà cao 2,5m như vậy thì không biết bao lâu nữa mới ngập . Lúc trước nghe Phú Mỹ Hưng tuyên bố họ qui hoạch 100 năm sau mới ngập ( cốt nền PMH là 2,3m )??? Mình nghĩ giá đó thì không mắc rồi vì cách nay 4 tháng mình cũng đã ngắm ngía khu này và cũng đã chọn được 1 lô ưng ý tại đây & chờ ngày khởi công .

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.233
113
www.phindeli.com
Khu này mọi thứ đều khá OK, có điều để an cư thì bác lưu ý là: muốn mua bất cứ cái gì cũng phải lên xe mà đi, vì không có tiện ích nào trong tầm đi bộ.

Em vẫn thích khu đường số 2 bên đường Nguyễn Thị Thập hơn (Tân Quy hoặc Tân Quy Đông), mọi tiện ích đều trong tầm đi bộ, kể cả trường học, ngân hàng, bưu điện, siêu thị Lotte ... giá cũng chỉ 45tr/m2. Giao thông cũng tiện hơn nhiều.

Hạng D
5/4/10
1.565
14
38
tommyha nói:
Bác chọn khu này để an cư thì quá good rồi , điều kiện pháp lí thì quá rõ ràng như bác đã nói . Phải nói khó có khu nào đẹp như khu này lắm bác ơi , 3 mặt sông , 1 mặt là đường Nguyễn Văn Linh , nó chuẩn bị làm con đường dưới cầu ông Lớn chạy qua RMIT bác thấy không ? . Cốt nền khu này hiện tại là 2m , xây nhà thì cho bác làm cao thêm 0,45m nữa như vậy nền nhà cao 2,5m như vậy thì không biết bao lâu nữa mới ngập . Lúc trước nghe Phú Mỹ Hưng tuyên bố họ qui hoạch 100 năm sau mới ngập ( cốt nền PMH là 2,3m )??? Mình nghĩ giá đó thì không mắc rồi vì cách nay 4 tháng mình cũng đã ngắm ngía khu này và cũng đã chọn được 1 lô ưng ý tại đây & chờ ngày khởi công .
Đã thích nay nghe bác nói vậy càng thích hơn.

Hạng D
7/6/10
2.032
40
48
LA
laonong nói:
tommyha nói:
Đã thích nay nghe bác nói vậy càng thích hơn.
 Em khảo sát khu này cách nay hơn 1 năm nhưng chưa tìm được nền ưng ý vì em hợp hướng Bắc , cách nay 4 tháng cơ duyên đưa đến em bán được nền đất bên Sadeco TQĐ , đồng thời ráp được ngay lúc đó có người đang cần bán lô C ( dãy Hotel ) nên em múc luôn . Khu này đứng trên cầu ông Lớn nhìn xuống thì rất đẹp cốt nền lại cao , điện nước âm , sổ đỏ , không ép xây , tính thanh khoản cao , vị trí lại đắc địa ( bác thử xem khó có dự án nào mà 3 mặt giáp sông thoáng mát 1 mặt giáp ĐL NVL ) , bác mua lô O hình như gần trường mẫu giáo và TT thương mại thì phải .

Status
Không mở trả lời sau này.