Hạng D
29/11/04
1.821
13.813
113
Dvd audio nghe tốt nhé. Thực ra là mánh lới 1 chút về định dạng. 10 đĩa trong xe em toàn dvd audio tự burn. Chất lượng hơi bị cao à nha. Em toàn tải lossless về burn.
Bài hướng dẫn chi tiết thì em đã post trong box này lâu lắm rồi. Để mai em dùng pc tìm lại xem.

Hạng C
29/4/14
745
305
63
Q2
Dvd audio nghe tốt nhé. Thực ra là mánh lới 1 chút về định dạng. 10 đĩa trong xe em toàn dvd audio tự burn. Chất lượng hơi bị cao à nha. Em toàn tải lossless về burn.
Bài hướng dẫn chi tiết thì em đã post trong box này lâu lắm rồi. Để mai em dùng pc tìm lại xem.
Bác thử kiểm tra dùm em = cách truy xuất nội dung folder trên DVD Audio disk của bác bằng PC xem có phải sẽ bao gồm 2 folders 'AUDIO_TS' và 'VIDEO_TS'? Nếu đúng như thế. Chất lượng audio của bác = với chất lượng DVD Video 5.1 w/Audio codec AC3 640kbps at maximum (nếu khi burn bác đẩy lên hết cỡ).Hay nói cách khác, bản chất phương pháp tạo disk này (chẳng hạn bác dùng c.trinh như Audio DVD Creator or 1 ctrinh nào khác tương tự...) là burn ra 1 đĩa DVD Video với phần video là Audio Menu/Title Displays. Disk này thì đầu DVD nào chả đọc được.
Còn DVD Audio mà em đã đề cập là Jukebox Audio DVD cho phép lưu trữ file Audio ở dạng tập tin audio lossless dưới các dạng format AAC hoặc WMA (bit rate = file gốc bác download về, nói về chuẩn của Lossless thì phải là 1411kbps, nhưng hầu hết các file download từ NET về chỉ ở mức same same 1000kbps). Khi đó chỉ có những đầu đọc sau này support đọc disk MP3 or WMA / AAC disks thì sẽ đọc được. Các file audio lossless bác download về (định dạng .FLAC) để burn lên thành Jukebox Audio DVD thì phải convert về WMA, AAC, hoặc MP3 (nhưng kg dùng MP3 vì max của MP3 chỉ là 320kbps). Cũng có vài chương trình convert audio sang WMA&AAC Lossless tốt nhưng một trong những chương trình tốt nhất hiện giờ để convert có thể dùng là Xilisoft Video Converter Ultimate. Và disk này nó là Audio và chỉ có audio, No Video.

Hạng D
29/11/04
1.821
13.813
113
Chính xác là dvd video nhưng phần video chỉ là vài tấm hình còn lại phần dung lượng để chứa audio. Phần audio nó còn cho dùng định dạng PCM (hay pmc gì đó) nghe hay hơn ac3 nhiều (em đã test thử). PCM thì có 48 và 96. Nhưng cái 96 nghe không khác gì nhiều nên em dùng 48 là ok.

Hạng C
29/4/14
745
305
63
Q2
Chính xác là dvd video nhưng phần video chỉ là vài tấm hình còn lại phần dung lượng để chứa audio. Phần audio nó còn cho dùng định dạng PCM (hay pmc gì đó) nghe hay hơn ac3 nhiều (em đã test thử). PCM thì có 48 và 96. Nhưng cái 96 nghe không khác gì nhiều nên em dùng 48 là ok.
Vâng, :) đúng là PCM (Pulse Code Modulation) cho ra max cũng chỉ dc 96khz 16bits stereo. còn AC3 là dạng codex support hiệu ứng âm thanh vòm 5.1. Và bác dùng 48khz thì chính xác là chất lượng như Audio CD. và file của bác trong disk là file VOB chính là format DVDVideo đó.
Nên cái mà em đe cập là DVD Audio High-Defination lossless thì phò sanyo hoàn toàn kg đọc dc :) Nhưng em dùng mp3 320kbp ép ra cd nghe cực chất. có ngon hơn thì amplier và loa ford cũng kg thể hiện dc. vậy là ok qua roi.

Hạng D
29/11/04
1.821
13.813
113
Em cũng từng đánh ra mấy đĩa dvd audio nhét vào nó chẳng hiểu gì! Không biết đầu của Mon Apec có đọc được không vì hình như đầu Apec đọc được mp3.

Hạng C
29/4/14
745
305
63
Q2
Em cũng từng đánh ra mấy đĩa dvd audio nhét vào nó chẳng hiểu gì! Không biết đầu của Mon Apec có đọc được không vì hình như đầu Apec đọc được mp3.
em nghe mùi có tí gió máy ở đây :D

Hạng D
29/11/04
1.821
13.813
113
Ngày xưa em cũng thắc mắc cái vụ mp3 này. Vào ô tô fun thấy cãi nhau chí choé. Sau cùng 1 bác đi mon Apec post hình lên thì đúng là giao diện phần mềm khác xe thường. Rồi có bác còn tháo đầu ra nghiên cứu up firmware. Hình như cũng khả quan lắm nhưng sao không thấy report lại.

Hạng C
29/4/14
745
305
63
Q2
Em thấy ben fun có bác di 2005 kg phải apec mà cũng doc dc mp3, còn apec doc dc hay kg xe em apec đây nhung em lai doc kg dc.

Hạng B1
1/3/12
60
4
8
Xe em mong 2003 2.5 đĩa VCD thì nhai ngon nhưng đĩa DVD thì khá kén (loại đĩa mua sẵn ko phải tự burn)