Hạng C
29/4/14
745
305
63
Q2
nếu ghi dc 4x thì cứ đĩa tởm nhất mà phang bác nhé. Chúc mừng bác laple, cuối cùng cũng tự sướng đc roài...

• Like
Reactions: vinh_viettel
Hạng B1
5/6/14
96
24
8
49
Nhờ các bác hướng dẫn giúp đánh đĩa DVD cho đầu của Mondeo 2.5 với ạ. Em đã đánh được đĩa CD từ nhạc Lossless tải về, nhưng đánh đĩa DVD từ file iso thì không xem được.
Đầu ghi trên PC cơ quan cũng đã lâu (không nhớ từ khi nào), nó mặc định tốc độ ghi 16x, không thể thay đổi.
Đĩa DVD hiệu KACHI (Japan) chú nhân viên mua giùm, không biết loại này tốt hay xấu.
Phần mềm dùng loại miễn phí StartBurn (cài Nero 2014, đã crack nhưng ghi CD cũng không được, nó cứ đẩy đĩa ra và bảo mình cancel).
Cảm ơn !

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Nhờ các bác hướng dẫn giúp đánh đĩa DVD cho đầu của Mondeo 2.5 với ạ. Em đã đánh được đĩa CD từ nhạc Lossless tải về, nhưng đánh đĩa DVD từ file iso thì không xem được.
Đầu ghi trên PC cơ quan cũng đã lâu (không nhớ từ khi nào), nó mặc định tốc độ ghi 16x, không thể thay đổi.
Đĩa DVD hiệu KACHI (Japan) chú nhân viên mua giùm, không biết loại này tốt hay xấu.
Phần mềm dùng loại miễn phí StartBurn (cài Nero 2014, đã crack nhưng ghi CD cũng không được, nó cứ đẩy đĩa ra và bảo mình cancel).
Cảm ơn !
Bác Tom ơi! Em ghi CD ở tốc độ 10x còn đọc được chứ 16x thì mondeo ko đọc đâu!

Hạng B2
28/11/09
484
86
43
Ah, hoi xua e contact voi Sanyo ho noi cai dvdhead do co teh upgrade dc software nhung em nhớ mang máng là rất phức tạp vì phải có cable chuyen dung gi do.. Ho co gui cho e package firmware upgrade nhung e ko co cable nen thoi.. lau roi e gio toan nghe DVD AUDIO/VIDEO hoac cam dt nghe aux hehe doi khi no hu mma con chay mondeo thi thay luon may cai dvd moi

Hạng D
29/11/06
2.951
38.086
113
53
Xin hỏi các bác màn hình DVD của Mondeo giờ trắng tươi có cách nào sửa được ko?
Đem ra ADV thì nó kêu thay mấy đầu cùi bắp của Tung Của nhưng em thích cái đầu 10disk nghe nhạc phê lòi :)

Nó trăng tươi nhưng em vẫn bấm được chọn CD nghe nhạc :)

Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
Đem ra ADV thì nó kêu thay mấy đầu cùi bắp của Tung Của nhưng em thích cái đầu 10disk nghe nhạc phê lòi :)

Em mách nhỏ bác vụ này nhé, bác mang ra đường nguyễn kim có mấy tiệm sửa điện tử họ làm đc đó, em đã làm rồi nhưng lâu quên tên tiệm biết là gần chung cư cùng tên khu A, giá cả thì rất ư là hạt dẻ

Hạng D
29/11/06
2.951
38.086
113
53
Em mách nhỏ bác vụ này nhé, bác mang ra đường nguyễn kim có mấy tiệm sửa điện tử họ làm đc đó, em đã làm rồi nhưng lâu quên tên tiệm biết là gần chung cư cùng tên khu A, giá cả thì rất ư là hạt dẻ

Em cũng có hỏi thử nhưng khu otô ADV nói màn hình cảm ứng của Mondeo xài lâu là hư ah, nó có 1 quầng rồi từ từ trắng luôn. Định kêu tay nào chuyên về DVD chỉ thay màn hình mà nó toàn kêu thay nguyên đầu hoặc chỉ vào hãng!
Để cuối tuần em rảo 1 vòng Nguyễn Kim xem OK em báo lại :)

Hạng B2
28/11/09
484
86
43
Bac order cai visteon dvd dee. Co dau 400£ ship ve hon 100 nua.. hơn đứt cái dvd cũ
em nghi p/w toi uu la bac nen thay loai dau dvd moi vi kha nang tim dc cai lcd fit voi mondeo chi co 1, 2%

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
1/4/11
300
69
28
47
Sài Gòn

Em đã đem ra khu Nhật tảo để thay màn hình, tuy nhiên ko có loại đó để thay nữa rồi

Hạng B2
28/11/09
484
86
43
Bad news la hau nhu 99.99% la potay voi mhinh Mondeo. Nguon linh kien lcd panel da đứt hàng..
chi con hy vong tim dc dau dvd cũ thay vo.. nhung mhinh cu thi cung ko thọ lam.
khap SG, khap HN..