Hạng D
10/12/14
1.379
4.083
113
Thành phố Hồ Chí Minh
Đầu năm đã gặp âm binh rồi các bác ạ !
Xin lỗi các bác đầu năm cho em chửi thề phát !
Ngày mồng 3 tết trên đường trở lại SG, cả nhà em sém chút nữa thì Quang Tèo với thằng đầu đất này ngay đoạn Bù Đăng (BP) các bác ạ.[pagebreak][/pagebreak]

Nó chạy như ăn cướp vượt ngay đoạn đường cong, qua chiếc suv lấn sang làn ngược chiều, em nghĩ nó cũng thấy em nhưng có vẻ ko hề giảm tốc độ, Từ xa em đã thấy nó nên em chủ động đạp phanh giảm tốc độ và lách ngày vào lề phải (lúc đó em đang chạy khoảng 65 cây chuối/h), ngay trước mặt phía bên phải là một em 2b, rất may là em cảnh giác và đoạn này lề đường khá rộng nên đã chủ động tránh kịp nên ko tông vào 2b, trong tích tắc nó vụt cái vèo qua trước đầu xe em sát rạt, nghe rõ tiếng gió vọng vào xe em.

Thật là may mắn các bác ạ, nếu đoạn này hẹp và khuất tầm nhìn đồng thời em mất cảnh giác thì 2 xe đã đối đầu nhau và thảm kịch đã xảy ra.

Em cầu cho những thằng tài như vậy nên chết bớt đi để bớt đi cái họa cho người khác.
Mời các bác xem video (đoạn cuối clip 1 + đầu clip 2), luôn nâng cao tinh thần cảnh giác khi đi trên quốc lộ vì sau tay lái chúng ta là sự sống của cả gia đình chúng ta.

Ps : ko hiểu sao đoạn video bị ngắt làm 2 phần và hơi dài nên các bác chịu khó xem. Em ko biết cắt ngắn nó như thế nào. ai biết chỉ em với.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
4/2/16
41
35
18
Cái đầu của bác chủ lạnh thiệt. Nhờ vậy mà bác mới xử lý tình huống khá ổn. Em bị hoài khi bị tạt đầu riết thành phản xạ lun roài, 4b hay 2b gì cũng tạt ráo, nhất là 2b. Em đi 2b thì giữ khoảng cách tối thiểu 50m với xe phía trước. Trong trường hợp chạy tốc độ cao mà khoảng cách gần quá là em bẻ lái để tránh.
Trong clip của bác vạch đứt màu vàng cho phép chạy trên 60 cây chuối phải ko? Còn 2b chạy vào làn trong cùng kẻ vạch 1.2 thì rõ ràng là sai tòe loe roài. Trừ khi có biển 412 nhé.

Hạng D
17/8/09
3.309
1.788
113
vạch giờ thay đổi trắng sang màu vàng để dạ quang ban đêm hay màu đó có tác dụng riêng mấy bác. lâu quá k update luật lạc hậu quá.
ps: mấy ngày đầu năm thấy bà con ra đường ai cũng hung hăn như tối nay 2b dừng đèn đỏ muốn quẹo trái sớm đường LT.Trọng - Tr.Định cũng xảy ra gây cãi nhau. hôm mùng 3 cũng xém oánh nhau trên LT.Tổ - ND.Chiểu cũng nguyên nhân qua sớm trước khi đèn chuyển sang xanh...dân chúng giờ già trẻ bé lớn ai cũng hung hăng..

JF confirmed
Hạng D
13/5/07
2.337
23.420
113
Lại nhớ thầy với câu hỏi...thế nào là lái xe an toàn? K gây tai nạn cho người, cũng k để người khác gây tn cho mình. Câu sau nghe lạ mà k gì k thể.
Vài ngày nữa tới xe khách, nhất là mầy chiếc quan tài 16 còn kinh hơn.
Cắt video, bác copy vào laptop hay PC, xong dùng phàn mềm có sẵn của win, windows movie maker mà cắt ghép. Nếu định dạng k hợp thì dùng phần mềm convert.
Ngay như video bác post, chưa cắt thì bác báo thời gian đoạn cần xem cho AE

Hạng C
30/7/12
548
501
93
Tài yếu là trực diện.
Chơi tết chú ý:
-Tài thuê nghỉ tết,chủ xe tự lái: phản xạ kém dể gây tai nạn.
-Rượu bia lâng lâng cầm tài :nguyên nhân chính.
-Xe dịch vụ :chạy liên tục khg nghỉ:tài mệt chạy ẩu.