Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
5/6/09
664
4.321
93
47
Năm mới kính chúc các bác mạnh khỏe, hạnh phúc và làm ăn phát đạt.
Nhân dịp năm mới em làm vài tấm ảnh về nhà em đã về ở được 4 tháng rồi nhưng vẫn còn thiếu nhiều thứ nhờ các bác tư vấn, ném đá để em tiếp tục hoàn thiện nó trong năm nay ạh. Phần nào khúc mắc nhờ các bác tư vấn cho em luôn. Em các ơn các bác nhiều.
Nhìn từ xa:
Đầu năm xông đất em đang hoàn thiện nhà nhờ các bác góp ý cho đẹp hơn - Update trang 1

Gần hơm một chút:
Đầu năm xông đất em đang hoàn thiện nhà nhờ các bác góp ý cho đẹp hơn - Update trang 1

Em đã chọn cái cổng để thay thế vì chưa có chiền. Các bác thấy cái cổng này có phù hợp với kiến trúc không ah?

Chính diện:

Nhắm con mắt bên phải - đang định thay cây mít bằng cây hoa đại hoặc cau - các bác thấy có ổn không ạh?:

Em có tý cây cảnh nho nhỏ sau tết em thay đá và chậu:

Chuyển con mắt bên trái

Hông bên phải nhà - vẫn còn trống quá các bác nhểy. Mấy cây dây leo em đang gây dựng để cho lên bồn bông trước phòng thờ.

Nhìn từ ngoài vào trong:

Nhìn từ trong ra ngoài :

Phòng khách:

Bếp:

Phòng ăn:
Em đã đóng cái bàn này, hiện tại mặt bàn làm bằng kính cường lực, nhưng em tính phải thay bằng đá cho nó đỡ bẩn, màu đá giống màu bàn phòng khách. Các bác góp ý em màu đó có hợp không ah?

Còn ghế thì em đang phân vân chọn màu vải cho ghế đệm, màu vàng trơn liệu có hợp không các bác?

Cầu thang lầu 1:

Cầu thang tầng áp mái:

Phòng làm việc và thay đồ:

Toilet master - vẫn chưa có bồn tắm và mấy cái van nước hơi bị lộ thiên.

Tạm như vậy đã các bác nhé, nhà nhiều em bé nên bừa bộ lắm.[/:)]

Last edited by a moderator:
Hạng D
15/11/07
2.535
10.861
113
Việt nam - Sài gòn
os.com
Re: Đầu năm xông đất khoe nhà

Mặt tiền nhà nhìn hài hòa , dễ thương đó Bác . Khu nhà bác Điện âm, chắc chưa có cáp tv nên em thấy nhà nào cũng có vài cái chảo .
Khu nào vậy Bác ???

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113

Bỏ qua hết mọi yếu tố thẩm mĩ, kinh tế...vì nó bao la quá, do cái đẹp phụ thuộc rất nhiều vào mức đầu tư. Thì căn nhà đẹp là căn nhà mình cảm thấy hài lòng khi ở trong đó, ai nói gì kệ. Chúc mừng bác!

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.915
113
Sài Gòn

Nói thiệt nhóe, không đẹp tí nào, đồ gỗ và màu gỗ nhìn oải quá, tùm lum màu :(

Hạng C
5/6/09
664
4.321
93
47

ngoinhaxanh nói:
Bỏ qua hết mọi yếu tố thẩm mĩ, kinh tế...vì nó bao la quá, do cái đẹp phụ thuộc rất nhiều vào mức đầu tư. Thì căn nhà đẹp là căn nhà mình cảm thấy hài lòng khi ở trong đó, ai nói gì kệ. Chúc mừng bác!

Bác NNX chắc đầu năm không muốn ném đá mà chỉ ném cát rồi, nếu không tiện nói ra ở đây thì bác Inbox cho em một cái để em còn biết đường chỉnh sửa. Nhà em đúng là kinh tế có phần còn eo hẹp so với quy mô nên em phải làm từ từ. Các bác cứ tổng xỉ vả rồi cho em một con đường sống. Em xin đội ơn các bác.

Hạng C
5/6/09
664
4.321
93
47

JerryMouse nói:
Nói thiệt nhóe, không đẹp tí nào, đồ gỗ và màu gỗ nhìn oải quá, tùm lum màu :(
Em thích bác rồi đấy, bác chỉ thêm cho em một chút về màu sắc như thế nào cho hợp được không ah.

@LTG: nhà em ở VTau bác ah, vùng sâu vùng xa nên không có cáp, em đi làm có khoảng 10km, may mà đường đẹp nên mất khoảng 20 phút.

Hạng D
25/2/09
1.230
65.539
113

Nhà bác này rộng thặc

Hạng C
9/4/11
535
18
18
48
Mường Lay, Lai Châu

@Tinabien: Jerry nói đúng,trong cùng 1 phòng đồ gỗ nội thất phải cùng màu.

WC master: Về thẩm mỹ mỗi người 1 khác, nhưng thằng nào lắp cấp thoát nước cho nhà bác vậy? bác trả hết tiền cho nó chưa?

Hạng C
5/6/09
664
4.321
93
47

nam khang nói:

@Tinabien: Jerry nói đúng,trong cùng 1 phòng đồ gỗ nội thất phải cùng màu.

WC master: Về thẩm mỹ mỗi người 1 khác, nhưng thằng nào lắp cấp thoát nước cho nhà bác vậy? bác trả hết tiền cho nó chưa?
Em cám ơn bác Nam Khang rất nhiều, như vậy em sẽ chuyển gốc cây và sập lên phòng sinh hoạt chung ở lầu 1 cho đồng màu, hiện tại nó trống trơn à. Gốc cây chắc em phải kiếm cái đế cho đẹp bác nhỉ?
Cái bàn làm việc và giá sách là em đang tận dụng từ nhà cũ, có xiền em sẽ làm bằng gỗ sồi cho đồng bộ với tủ quần áo.
WC theo thầu bác ơi, cái này em mù tịt và còn 30M tiền bảo hành trong vòng 1 năm. Bác khai sáng giúp em để em còn trừ tiền thầu tội làm sai. Tiếc là em giao lưu mục này muộn quá nên không kịp học hỏi và áp dụng.

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

E cũng có ý bên nước đi ống cẩu thả, tùy tiện quá (nhìn mấy van khóa)
Nhà có con nít kh bác, mấy thanh sắt lan can cầu thang mỏng manh quá

Status
Không mở trả lời sau này.