Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Đầu Pioneer gì mà có 5.7tr ??!

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница
Sáng nay em vừa thấy 1 xe Picanto lắp loại đầu đĩa kèm màn hình cảm ứng (loại 2 DIN), có tích hợp TV luôn, mà mua có 5.7tr. Mà lại đầu hiệu Pioneer. Các bác cho em hỏi có phải đây là hàng nhái phải ko ạ? Vì Pioneer là hàng hiệu thì làm gì có 5.7tr, trong khi hàng TQ cũng đã 5-6tr rồi

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn
RE: Đầu Pioneer gì mà có 5.7tr ??!

Trích đoạn: vndnguyen

Sáng nay em vừa thấy 1 xe Picanto lắp loại đầu đĩa kèm màn hình cảm ứng (loại 2 DIN), có tích hợp TV luôn, mà mua có 5.7tr. Mà lại đầu hiệu Pioneer. Các bác cho em hỏi có phải đây là hàng nhái phải ko ạ? Vì Pioneer là hàng hiệu thì làm gì có 5.7tr, trong khi hàng TQ cũng đã 5-6tr rồi
Bác trả lời luôn rồi đó : Hàng TQ có 5 - 6 triệu, hàng này giá 5,7 triệu. Suy ra : hàng này là hàng TQ:D

Hạng B2
11/10/07
369
0
16

có thể hàng secondhand đó bác (sorry nếu 1hand)

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

Trích đoạn: trungnghia

Trích đoạn: vndnguyen

Bác trả lời luôn rồi đó : Hàng TQ có 5 - 6 triệu, hàng này giá 5,7 triệu. Suy ra : hàng này là hàng TQ:D
nhưng mà thấy Pioneer cũng ham:D

mà đó là bác đoán thôi chứ làm sao biết được TQ hay ko?

em thấy trong AutoMart có bán đầu kèm màn hình 2DIN, chẳng có ghi nhãn hiệu lẫn model gì cả, của TQ, mà giá đến gần 1000$ thì sao (hơn 15tr), trong khi đầu JVC cũng chỉ 10-12tr thôi

Last edited by a moderator:
Hạng D
20/4/05
1.045
35
48
44
Sai Gon
www.phamgiasaigon.com

hàng trung quốc thì cũng có nhiều loại lắm bác ạ. Theo em nghĩ cái đầu Pioneer mà bác nói 99% là hàng nhái, chất lượng không tốt (1% còn lại là hàng xịn nhưng second hand):D

Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com

xưa giờ pác bị mấy ông bán hàng đẩy giá hàng trung quốc lên quá cao rùi đâm ra nghi ngờ :D:D đúng của nó giá thế thôi.
Cả cái laptop màn hình gương wide 15" intel duo core hdd 80gb sata ổ DVDrewrite có tầm 10chai - mà cái đầu đọc dvd khọt khẹt trên xe hơi giá 6chai?

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

cái đầu trên là em thấy trên xe Picanto của 1 ông làm cùng ngành với em, lắp ở 1 cửa hàng là người nhà của 1 ông khác cũng làm cùng nghành. Chiều nay em đến đúng CH đó, vào lớ ngớ hỏi thì chủ CH quát giá 9 triệu mấy:mad:. Em mới nói sao xe Picanto ông kia lắp có 5 triệu mấy, anh ta mới bảo là do người nhà giới thiệu nên mới có giá đó. Sau khi biết em cũng làm trong nghành với 2 ông kia, anh ta đồng ý bán với giá 5.7tr. Em cũng nghĩ chắc chắn là hàng nhái (hàng mới chứ ko phải 2hand), vì hàng hiệu sẽ ko có giá đó, nhưng chắc là dùng cũng được với tầm tiền đó. Có tích hợp chức năng TV, đọc USB + thẻ nhớ, có cả kết nối Bluetooth gì đó với ĐT cho phép gọi điện nữa...

Chỉ tiếc là ko có cái số model để các bác tham khảo. Em nghĩ là T2 đến em sẽ lắp cái đầu đó. Lúc trước cũng định mai mốt đi HN kiếm cái đầu JVC mười mấy triệu, nhưng rồi nghĩ lại thấy dùng cái này vừa tiền cũng được:D

Có bác nào can em ko?

Hạng D
20/4/05
1.045
35
48
44
Sai Gon
www.phamgiasaigon.com

Có, em xin can bác. Vì mí cái đầu nhái này hên xui lắm, chất lượng không đảm bảo mấy[:'(].

Nhưng mà bác máu quá thì chơi luôn cũng được chứ chẳng sao cả, nếu không thích lại mua cái xịn mà xài vậy:D

Tập Lái
18/9/07
20
0
0
360.yahoo.com

tien nao gia day bac ah, bac nhin thay gia thi biet chat luong no roi, nguoi ta ban cho bac nguoi ta cung co tinh toan ca roi

Hạng D
27/3/07
2.189
2
36
53
Changi Airport

Bác vndnguyen làm nghề gì để em ké bác cái,theo em bác gắn cái đó cũng ổn .