Tập Lái
2/4/17
32
61
18
Chào các bác,
Chuyện là em có đầu tư đất ở Chơn thành Bình phước cụ thể là phường Minh Hưng.Lô đất mình mua ngang 10 dài 75m có 100m2 thổ cư. Giá lúc mua 1ty6 hiện tại giá giảm khá sâu nên không muốn bán nữa mà chuyển qua đầu tư dài hạn 4-5 năm.
Các bạn đánh giá tiềm năng bds ở Chơn thành thế nào? liệu 5 năm có đủ để bds nơi đây vực dậy

• Like
Reactions: netvn11
Hạng C
16/9/16
515
442
68
30
Nếu bác không vướng tài chính thì khả năng ít nhất năm sau nó mới ổn lại. Vì đa số người ôm toàn bomb toàn cuối 2021 là nhiều, có lần em đi dự án dạo thì ai cũng than thế. Thấy đang sốt hốt hốt tưởng đc vài ít thời gian thì để người khác ôm thế :)
Ai ngờ cuối cùng mình dính.
Mua = vốn mình có thì coi như phải ôm thôi, còn mua = vay thì em chịu. Kiếm người khác hứng quả đạn "lời" bây giờ phải chờ nó lên thôi.

Hạng D
18/5/18
1.347
2.290
113
Chào các bác,
Chuyện là em có đầu tư đất ở Chơn thành Bình phước cụ thể là phường Minh Hưng.Lô đất mình mua ngang 10 dài 75m có 100m2 thổ cư. Giá lúc mua 1ty6 hiện tại giá giảm khá sâu nên không muốn bán nữa mà chuyển qua đầu tư dài hạn 4-5 năm.
Các bạn đánh giá tiềm năng bds ở Chơn thành thế nào? liệu 5 năm có đủ để bds nơi đây vực dậy
lập nhóm zalo gồng đất Bình Phước đi anh. ít nhất là còn đồng môn an ủi nhau giữ vững niềm tin

Hạng C
16/9/16
515
442
68
30
Khi nào cái cao tốc Thủ Dầu 1 - Chơn Thành hoàn thành thì may ra người ta kiếm cái biệt thự nghỉ dưỡng ở đó mà lên xuống trong vòng 1-2h...
Giờ mua xong bảo sốt lên giá liên tục thì có mùa quýt;
Ah, có anh Vin hay anh Nổ làm cái super dự án siêu lớn thu hút 1 núi đầu tư thì may ra. Mà anh nổ giờ đang ngáp rồi...
Giờ nhiều người đang muốn bán ra vì lãi suất vay với thời gian vay ngắn để trả lãi gốc thôi :D Gần QL 14 gần phía Ql 13 có 2-3 nhà công chứng, dân quanh đó toàn giàu ôm quá trời .

Hạng F
3/10/15
9.729
11.965
113
Coi như nhà có cái "vườn/rẫy" thôi, người ta có cả vài hecta đất vẫn để đó không bán để cho con cháu, cứ nghĩ mình cũng vậy đi.
Rồi con cháu mình giàu và chúng nó đánh nhau loạn xà ngầu.
Còn mình thì nghèo ho ra máu lúc qua đời.
Ôi chuyện những gia đình quê vùng đát đỏ với những cơn sốt giá giả tạo từ sau thời mở cửa.

• Like
Reactions: CX5-2018
Hạng C
16/5/20
551
2.363
93
38
Chào các bác,
Quan chọng là thím có đủ tiền trả Bank hằng tháng hok thoy nhoa. Chớ đất chỗ nào cũng tiềm năng hết áh. 1m2 x 2m còn nóng sốt nữa mà. :D :)

TFS confirmed
Hạng B2
24/2/23
193
1.353
93
Mấy bác cho hỏi đất Bình Phước giờ trồng cây trầm đầu tư cho kế hoạch 5-10 năm sau thì có cửa sáng ko?

• Like
Reactions: Tommyteo