Hạng B1
1/3/16
70
156
33
Bác cho e hoi , con bác học trường thường hay trường Qt ah . Vì e cũng đang phân vân giữa Qt va trường thường , Sài gòn va ha noi ah . Trường hợp của e rắc rối hơn bình thường , singer mom nên khổ vậy đấy ah , lại có 1 đứa duy nhất
Ban co nhieu time cho con ko? Neu co time nhu Minh thi Minh cho con hoc trường lang thui, các món hoc thêm thì chịu kho cho đi và thường xuyên update tinh hình với thay có. Ngoài ra cung phai hiểu con minh thuốc loại tiếp thu nhanh hay ko nữa?
Ban phai xem kinh phi cua ban có du nhieu ko, chứ nếu cho con hoc qte rồi lại hụt hơi vì vấn đề kinh tế thì con bạn sẽ dở dnag nhé. Từ trường thường vào học qte thì được chứ ngược lại thì chưa chắc được đâu nhé... chồng mình đã gặp nhiều phụ huynh và dạy rất nhiều cháu ơn trường qte rồi, ko hoàn toàn phó mặc con cho trường qte được đâu nếu ko muốn con bạn vượt trội ...

• Like
Reactions: laimaybay1212
Hạng D
16/12/09
1.178
10.854
113
Bác cho e hoi , con bác học trường thường hay trường Qt ah . Vì e cũng đang phân vân giữa Qt va trường thường , Sài gòn va ha noi ah . Trường hợp của e rắc rối hơn bình thường , singer mom nên khổ vậy đấy ah , lại có 1 đứa duy nhất
Bạn phải xác định là kinh tế vững, hoặc chừa ra khoảng 50k trump cho con học từ TH lên PTTH. Bên QT Mỹ có dạng đóng 1 lần từ TH lên PTTH được giảm giá. Theo dạng này thì tiếng Anh đảm bảo tốt.
Có thể cho con học thêm 1 tiếng khác như Đức, TBN, Pháp,...Sau này con sẽ có giá trị hơn.
Còn nều kinh tế không chắc, thì cho theo trong nước, và cho con theo học thêm ở ngoài, nhưng nói trước là áp lực cho con lắm. Vì phải học thêm khi về nhà. Nhưng chưa chắc tiếng Anh đã tốt.
Một trường cả ngày trong môi trường dùng tiếng Anh khác xa việc đi học thêm tiếng Anh vài giờ.
Do đó mới có chuyện, trong nước tiếng Anh nhiều chứng chỉ nhưng qua Mỹ thì không giao tiếp được.
Còn lên ĐH giờ rất dễ. 1 là cho đi nước ngoài. 2 là học trong nước. ĐH giờ không còn khó khăn như trước nữa. Do có nhiều trường, nhiều chọn lựa. Rmit, ĐH Qt SaiGon, hoặc các trường online Topica, các trường dân lập.

Tập Lái
30/12/16
2
5
3
38
Ban co nhieu time cho con ko? Neu co time nhu Minh thi Minh cho con hoc trường lang thui, các món hoc thêm thì chịu kho cho đi và thường xuyên update tinh hình với thay có. Ngoài ra cung phai hiểu con minh thuốc loại tiếp thu nhanh hay ko nữa?
Ban phai xem kinh phi cua ban có du nhieu ko, chứ nếu cho con hoc qte rồi lại hụt hơi vì vấn đề kinh tế thì con bạn sẽ dở dnag nhé. Từ trường thường vào học qte thì được chứ ngược lại thì chưa chắc được đâu nhé... chồng mình đã gặp nhiều phụ huynh và dạy rất nhiều cháu ơn trường qte rồi, ko hoàn toàn phó mặc con cho trường qte được đâu nếu ko muốn con bạn vượt trội ...
Da. E cam on da cho e y kien ah , e thi ko co nhiều thoi gian cho con , vua di lam , vua kiếm tien , roi lam kinh te, bay gio con e da Dc 8t , cung la lúc e phai danh nhiều thoi gian hon cho con . E thi song o saigon , con thi Dc gd ngoại nuoi giúp o ngoai Bac, bay gio e song voi con nhung ko biết Nen o ngoai Bắc hay saigon , saigon thi điều kiện học tốt hon , vi con e quốc tich My Nen tuong lai se di , e se cho con học quốc te , de sau nay de hoa nhập voi moi trường Ben kia . Nhung 1 lan e da Dua con e qua singapore học . Di học thay con bi stress Nen e cho ve , e cung so bay gio cho con vào Quốc te lai so con stress, ma ko học thi sau nay e so se kho hoa nhập . Dung la lam kinh te ko kho bang nuoi day con ah

• Like
Reactions: tealinh
Tập Lái
30/12/16
2
5
3
38
Bạn phải xác định là kinh tế vững, hoặc chừa ra khoảng 50k trump cho con học từ TH lên PTTH. Bên QT Mỹ có dạng đóng 1 lần từ TH lên PTTH được giảm giá. Theo dạng này thì tiếng Anh đảm bảo tốt.
Có thể cho con học thêm 1 tiếng khác như Đức, TBN, Pháp,...Sau này con sẽ có giá trị hơn.
Còn nều kinh tế không chắc, thì cho theo trong nước, và cho con theo học thêm ở ngoài, nhưng nói trước là áp lực cho con lắm. Vì phải học thêm khi về nhà. Nhưng chưa chắc tiếng Anh đã tốt.
Một trường cả ngày trong môi trường dùng tiếng Anh khác xa việc đi học thêm tiếng Anh vài giờ.
Do đó mới có chuyện, trong nước tiếng Anh nhiều chứng chỉ nhưng qua Mỹ thì không giao tiếp được.
Còn lên ĐH giờ rất dễ. 1 là cho đi nước ngoài. 2 là học trong nước. ĐH giờ không còn khó khăn như trước nữa. Do có nhiều trường, nhiều chọn lựa. Rmit, ĐH Qt SaiGon, hoặc các trường online Topica, các trường dân lập.
Em cám ơn bác ah . E se co gang can bang lai ,2 nam nua học quốc te hy vong chua muon . Lúc do kinh te thật vung vang thi cho con học , nếu ko dang học ma đứt ganh giữa đuong lai kho con , hiện tai thu nhập cua ê la 60tr ah .

Hạng D
3/1/11
1.361
1.713
113
Xứ mình có đu theo trường hợp này chưa vậy các bác
Du lịch sinh con , lấy quốc tịch Mỹ
em hóng

http://vnexpress.net/tin-tuc/the-gi...-dat-my-cua-cac-ba-me-trung-quoc-3523117.html
Bạn mình nè, có thai tháng thứ 4 mà bụng nhỏ nên không khai vs hãng bay. Qua đó đẻ xong con lấy quốc tịch mỹ rồi, do là khách du lịch đẻ nên xong xuôi tốn gần 50k obama. Nhưng chỉ có con là có qt mỹ thôi nhá, còn mẹ thì chả liên quan gì, lần sau renew visa nó mà phát hiện cố ý qua đó đẻ thì nó vẫn từ chối như thường.

2F1 confirmed
Hạng B2
19/2/13
395
3.556
93
Nếu đi dạng du lịch cả nhà trốn luôn thì sao các bác?
Thì sống ngoài vòng pháp luật, trốn chui trốn nhủi, sống ko có giấy tờ gì hết, bệnh ko dám vào bệnh viện vò ko có giấy tờ bảo hiểm.....nếu bác nhắm sống vậy đc 10 năm thì nó cho bác quốc tịch. Vài năm vừa rồi hình như có một mớ ng sống vậy và đc nhập tịnh sau 10 năm

Hạng B1
1/3/16
70
156
33
Da. E cam on da cho e y kien ah , e thi ko co nhiều thoi gian cho con , vua di lam , vua kiếm tien , roi lam kinh te, bay gio con e da Dc 8t , cung la lúc e phai danh nhiều thoi gian hon cho con . E thi song o saigon , con thi Dc gd ngoại nuoi giúp o ngoai Bac, bay gio e song voi con nhung ko biết Nen o ngoai Bắc hay saigon , saigon thi điều kiện học tốt hon , vi con e quốc tich My Nen tuong lai se di , e se cho con học quốc te , de sau nay de hoa nhập voi moi trường Ben kia . Nhung 1 lan e da Dua con e qua singapore học . Di học thay con bi stress Nen e cho ve , e cung so bay gio cho con vào Quốc te lai so con stress, ma ko học thi sau nay e so se kho hoa nhập . Dung la lam kinh te ko kho bang nuoi day con ah
Bạn nói chính xác, con mình thông minh nhưng quá cá tính. Có nhiều cái mình kỳ vọng con quá và có những cái mình ko hiểu nổi con, nhưng 1 lần mình đi làm sinh Trắc vân tay cho cả 2 mẹ con nên mình bây giờ biết được con cống khiếu gì, và con cố thuộc loại có tiếp thu nhanh hay chậm, yếu điểm gì để đầu tư cải thiện cho con. Bạn đã làm sinh Trắc vân tay cho con chưa, do mình thấy con bạn bị stress như vậy cố thể con đang bị vấn đề khó khăn gì đó. Để đến 8t mới đầu tư cho con là chậm đón bạn à, bạn cũng như mình, lo kiếm tiền quá, giờ con 9t rồi bắt đầu thể hiện những cán tính xấu rồi, nên mình phải nhớ những gì đã có sua khi làm sinh Trắc và dựa theo đó để bắt đầu nương con vào con đường mình muốn. Rất khó, bạn cứu tưởng tượng cái cây lớn rồi thì rất khó uốn cong, nếu hơi mạnh tay là có thể gãy ko giống như cây non còn mềm dễ uốn. Vì vậy, ông bà ta mới nói dạy con từ thuở còn thơ là vậy. Mình biết 1 số bạn dạy con từ nhỏ 1-3 tuổi nên bây giờ cách cháu đó ngoan và giỏi hơn con mình rất rất nhiều...
dù sao đi nữa cũng chúc bạn vui vẻ với mà lựa chọn cửa mình. Nhưng mình hơi tò mò tí ko phải, thế bố cháu đâu mà để mình mẹ đau đầu thế ạ. Nhà mình o gần trườn qte Việt Úc, chỉ đi bộ sang nhưng mình ko cho con học vì tốn kém quá nhưng chưa chắc con giỏi, bạn hãy tham khảo nhiều phụ huynh đã cho con học qte rồi hãy chọn nhé, vì ox mình dạy nhiều cháu từ nhỏ đến lớn (c1-3) rồi nên biết và nhất quyết ko cho học, mà nếu dư dả thì cho học nhưng cũng phải đưa đi học thêm ơn ngoài bạn ạ.