Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Đầu xe bị móp

Hạng D
22/11/05
1.037
57
48
bên cạnh nắp cabô xe em có 1 vết lõm cỡ khỏang cái muỗng cafe, bi giờ phải làm sao cho hết đây mấy bác. Nhìn hoài cái chỗ đó khó chịu wá. Mà em hỏi nhiều người kêu chỗ đó khó gõ lắm, phải mổ???

Hạng D
22/11/05
1.037
57
48
RE: Đầu xe bị móp

xe em bị bên sườn nắp cabô, cho nên chỗ đó khó gõ lắm. Em ở trong SG nếu ra chỗ hãng làm được không các bác. Nếu sơn lại có bi khác màu không. E lo wá...

tvc
Hạng B2
25/12/03
201
7
18

Kinh nghiệm của tôi là không nên sơn lại, không đồng màu tí nào đâu. Tôi cũng bị một vết nhỏ, thấy ngứa mắt đưa đến gara để làm. Có phẳng lại thật nhưng màu không trùng hẳn, không bóng như cũ, cứ ân hận mãi, giá đừng làm thì hơn

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Không biết bác đi xe gì , nhưng dù gì thì bác cứ vào hãng , có máy hút làm rất lẹ , chỉ có chờ sơn lại là hơi lâu, sớm nhất là bác phải mất 1 ngày . Bác cứ yên tâm. Hồi mới mua xe về tui cũng bị cái cầu sắt lên thềm quất 1 cái móp cái lườn dưới cửa, đem vào Hãng làm lại i như mới:)

Tập Lái
20/10/05
44
0
0

Bác đem ra Toyota ở đường trần đăng ninh HN ý. hôm trước bạn em cũng làm ở đó. em thấy họ hàn thêm máy cái râu sắt vào rồi kéo vết lõm đó ra, mài phẳng đi, sơn lại thế là xong. mất khoảng 4h

Hạng B2
7/2/06
199
5
18

Các pac đến hãng làm gì cho nó tốn tiền, tụi ở hãng toàn gọi thợ bên ngoài vào làm thôi, pac ở SG thì ra mấy cái đường gì bên Q5 đó (Lý Thái Tổ hay Hùng Vương hay An Dương Vương gì đó) có mấy cửa hàng sơn xe rất tốt (chỉ không có vụ sấy khô hay hấp hiếc gì gì đó thôi, nhưng mà vưỡn tốt) :D

Hạng B2
7/2/06
199
5
18

À quên, xe pac mới không? Đang trong thời kỳ bảo hành của hãng thì mang vào hãng cho nó sửa

Thêm 1 bài nữa cho nó chóng lên hạng :D

Tập Lái
26/12/05
3
0
1
50
tp ho chi minh

Em thấy mấy cửa hàng trên đường Phạm viết Chánh nó sơn, nó nói đảm bảo phơi nắng mưa 3 năm mà phai màu là nó đền gấp đôi . Lúc trước em thấy nó mướn kho trên Bình Dương để sơn hàng cont. xe @, SH mà màu nhà quê sang màu thời trang đó . Toàn xe tạm nhập tpHCM tái xuất về HN hoặc nhập về cảng HP rồi đưa vào tpHCM, sơn xong đưa lại cố hương thôi, có cái nào phai màu đâu . Các bác cứ cầu kỳ sơn rồi hấp làm gì cho hãng nó màu mè .