Hạng B2
15/11/12
123
1
18
39
Quận 8
Trà nước thôi bác àh, Cái vụ này là thường xuyên, Cái cần các bác xxx làm thì không làm, cái không cần thì luôn làm, đúng nghĩa hành chính

Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com
Nếu là hẻm cụt, ít nhà thì giải quyết về mặt không gian của kiến trúc sư như sau:
- Vận động các hộ gia đình làm cái cổng sắt đầu hẻm cho nó...an ninh.
Mỗi hộ có một chìa, khoá cổng lại.
Khúc trong đó bỗng dưng đuợc định nghĩa lại là...sân.

Hạng D
9/11/08
1.334
11
38
127.0.0.1
www.nhatkhoa.net
tranvietanhtuan nói:
Nếu là hẻm cụt, ít nhà thì giải quyết về mặt không gian của kiến trúc sư như sau: 

Bác nói chuẩn, trong hẻm nhà em có 1 hẻm thực hiện cách này, bên trong đậu nguyên con Lacetti lun :D

Hạng C
13/11/12
623
8
18
TP. Hcm
duydang nói:

Các bác cho em hỏi, em đậu xe trường hợp trên có vi phạm không ạ? Vì 2 lần CA đến đòi lập biên bản, hù dọa mức phạt là 1,2tr ( 1 lần là CA.P , 1 lần dẫn thêm cả CSGT). Nói thêm là con hẻm cụt, rộng trên 8m, xe tải ra vào vô tư cho dù em đậu xe ở đó. 2-3 chiếc đậu sau xe em cũng bức xúc.
Ps: Vì em mở công ty ngay nhà, nên chỉ đưa xe vào nhà sau 5h chiều.
Nếu là XXX GT thì nó ko chạy vào đó để phạt nhưng nếu là XXX phường thì bác nên kiếm dịp trà cháo dĩ hòa di quí với nó vì cho dù bác có cải được 1 vài lần coi chừng nó xin cái bảng cấm đậu xe về hẽm đặt luôn thì nguy..

Hạng D
11/2/08
4.043
20
38
53
HCM
Đường nội bộ trước nhà em bị mấy pa xe tải nhỏ vô đậu hoài, lý do là ngoài đường chính cấm đâu, tới lúc em lái xe vô nhà hoặc ra khỏi nhà đều phải đi kiếm mấy ông nội đó yêu cầu họ chạy xe ra cho mình đi.

Để em kiu xxx vô thịt mấy chú tải này mới được

Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113
gauxam nói:
Đường nội bộ trước nhà em bị mấy pa xe tải nhỏ vô đậu hoài, lý do là ngoài đường chính cấm đâu, tới lúc em lái xe vô nhà hoặc ra khỏi nhà đều phải đi kiếm mấy ông nội đó yêu cầu họ chạy xe ra cho mình đi.

Để em kiu xxx vô thịt mấy chú tải này mới được
Thôi mà, cho người ta đậu ké đi tý, có gì chịu khó gọi khi cần lái xe vô ra.
Anh em tài xế với nhau không mà.....:D

Hạng D
4/11/07
2.961
28
38
53
E thấy bác nên linh họat với CA nơi mình ở và làm việc! Không chỉ vì đậu xe mà còn vì nhiều chuyện khác nữa bác ah!

Hạng D
5/1/10
2.794
16.458
113
tranvietanhtuan nói:

Ý kiến hay nhất cuối năm 2012

Tập Lái
12/3/12
21
12
3
Em thấy mấy vụ này chủ yếu là tình làng nghĩa xóm là chính.
Chỉ cần 1 nhà nào đó thấy "ngứa mắt" và ganh tỵ thì alo lên phường....
Nên cái này cũng nên xử khéo ở hàng xóm và trên phường tý.
em mới vừa bị nè. Hẻm nhà em 8m, chạy con Morning vào để dọn đồ trên lầu xuống thì bị KV hỏi thăm và nói Họp chi bộ nghe phản ánh đậu xe thường xuyên. Phải tội, 2- 3 bữa nay em dọn nhà nên phải xách xe vào, mấy lúc trước, em cho vào bãi.