Hạng B1
27/4/07
50
0
0
Các bác cho em hỏi cái. Khi mình chạy xe số với tốc độ khoảng 40-60 trong khoảng 30'-1t thì máy và dầu máy khá nóng. Nếu mình hạ nhiệt độ của dầu máy xuống thì lợi ích của xe tăng lên như thế nào??
Chả là em đang định chế làm mát dầu cho xe số thường cho nó ngầu. Mong các bác chỉ giáo.

Hạng F
5/3/05
8.718
72.135
113
đây
RE: Dầumáy của xe số thường

em chưa biết lợi thế nào, nhưng sẽ hại:
1- chi phí thay quạt bơm lớn, mua pat, két nhớt, ống..., cái này không đáng nếu đã chơi
2- thay quạt lớn (tât nhiên, bơm qua két thì quạt zin sẽ tèo) -> tăng tải -> yếu máy (nhớt mát liệu có bù lại?)
3- hi sinh cốp lọc gió để lắp két (có thể phải thêm quạt gió, vì chạy chậm thì gió "giời" không đủ) -> chế lọc gió khác lợi bất cập hại

..và cho đến nay hầu như chưa ai đo đếm chính xác hiệu suất của hệ thống này (mặc dù đã thấy chế) nhưng với những xe dân dụng công suất < 10HP liệu có cần thiết?

..và em vẩn ủng hộ và theo dõi nếu bác vẫn chơi và cho em học tí kinh nghiệm ạ :D

Hạng B1
27/4/07
50
0
0

Trích đoạn: tuanle

em chưa biết lợi thế nào, nhưng sẽ hại:
1- chi phí thay quạt bơm lớn, mua pat, két nhớt, ống..., cái này không đáng nếu đã chơi
2- thay quạt lớn (tât nhiên, bơm qua két thì quạt zin sẽ tèo) -> tăng tải -> yếu máy (nhớt mát liệu có bù lại?)
3- hi sinh cốp lọc gió để lắp két (có thể phải thêm quạt gió, vì chạy chậm thì gió "giời" không đủ) -> chế lọc gió khác lợi bất cập hại

..và cho đến nay hầu như chưa ai đo đếm chính xác hiệu suất của hệ thống này (mặc dù đã thấy chế) nhưng với những xe dân dụng công suất < 10HP liệu có cần thiết?

..và em vẩn ủng hộ và theo dõi nếu bác vẫn chơi và cho em học tí kinh nghiệm ạ :D
Cảm ơn bác đã góp ý.
1- đã ăn chơi không sợ tốn kém
2- Quạt gì thế bác?
3- Em thay cái bu trước của thằng Nú vồ hoặc ếch xẹc vào là hổng phải thay lọc gió
... Và chủ yêu lắp cho ngầu. Để tạo cảm hứng khi cầm lái thôi bác ah. Bác thấy các bác ấy độ nòng lên 200cc nhưng thử hỏi trong nội thành có kéo lên được 120Km đâu...

Hạng F
5/3/05
8.718
72.135
113
đây

2. nó là cái cánh (bộ phận) bơm nhớt, ở lốc máy bên phải, em kêu là quạt! đồ zin bé thôi, đủ bơm lên còn tự nhớt nó về, gắn két thì phải bơm qua két nữa