Hạng B2
19/6/15
356
30.205
103
Cà lem, Dứt khoát phải là cà lem :D
Trẻ con nó khôn lắm chứ các anh cứ đùa. Nó quan sát phe nào mạnh là nó sẽ theo phe đó à :D Huống gì kem là món khoái khẩu, bệnh gì cử :D

mẹ mình cực kỳ nóng tính, hơn 70 rồi mà quyết khi tranh luận 1 vấn đề nào đó là không chịu thua ai ngay cả với con cháu. ở nhà chăm cháu thích chọc nó khóc. khi khóc rồi không nín thì bà quạo lên. ngay việc con bé bị ho, mình ăn dưa hấu con bé đòi cạp một miếng thì mình cho ăn.
chiều con bé đòi lấy Kem cây trong tủ ngăn đá ăn vợ bẩu cháu ho không nên ăn Kem.
Bà nhất định tranh luật ăn dưa hấu mới ho chứ Kem thì không ho. đơn cử là thế.
nhiều lúc không biết phải làm xao.
Là mình, thì mình bảo ăn kem cũng ho, ăn dưa hấu cũng ho- ra làm 1 ly đá lạnh cho nó mát con ạ.
2 nhóc mình từ nhỏ mình cho uống nước lạnh, đá lạnh, kem xơi tất, ngủ máy lạnh 25 độ rồi xuống 20 độ rồi 17-18 độ.... chơi tất, vợ mềnh cứ bảo mềnh điên... đến giờ ông bà thương tụi nó như trâu.

ium confirmed
Hạng D
24/6/14
1.271
3.054
113
Còm trên đã bảo dạy con, không dạy bà

Dạy nó nếu ho, viêm họng, phải biết tự giữ sức khỏe không đòi ăn kem. Ok? Gọi nó vào buồng mà dạy về causes and effects.

Một bên ba bảo ho không đc ăn kem, một bên bà bảo ho ăn kem chả sao. Nếu anh là trẻ con, anh sẽ thế lào?

Thì nó sẽ cứ đớp kem, quay sang parents nói bà nỏi không sao nhé. Thích thì nhích thôi nhen.
Nhà em có thằng cu con nó cứ ăn thêm, ba mẹ không cho ăn nữa. Bà kêu đi học cả ngày cho nó ăn thêm tí, làm gì nhao nào.