Hạng F
2/3/14
12.226
127.975
113
mẹ mình cực kỳ nóng tính, hơn 70 rồi mà quyết khi tranh luận 1 vấn đề nào đó là không chịu thua ai ngay cả với con cháu. ở nhà chăm cháu thích chọc nó khóc. khi khóc rồi không nín thì bà quạo lên. ngay việc con bé bị ho, mình ăn dưa hấu con bé đòi cạp một miếng thì mình cho ăn.

chiều con bé đòi lấy Kem cây trong tủ ngăn đá ăn vợ bẩu cháu ho không nên ăn Kem.
Bà nhất định tranh luật ăn dưa hấu mới ho chứ Kem thì không ho. đơn cử là thế.

nhiều lúc không biết phải làm xao.
Dễ ẹc

Dạy con cứ không dạy bà

Hạng F
11/1/10
6.130
60.375
113
Con mình 18t vào đh, nó tuyên bố sẽ tự lo thân. Đúng là từ đó nó ko xin tiền mình nữa,

chỉ xin tiền mẹ nó.

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.827
113
Sài Gòn
2 con hổ ko thể chung 1 chuồng, 2 ng đàn bà ko thể ở chung 1 bếp.
Mình cũng bị như vậy

Đã bảo, chuyện của ai, ng nấy làm, ko can thiệp, ko ý kiến, ung dung tự tại.
Thế dưng mà cũng xáp vào, rồi lại có ý kiến, rồi lại có chửi bới. Mình ở giữa phải dung hòa, rất mệt mỏi...
Mình thì ngược lại, tính cũng nóng. vợ mình thường đứng giữa dung hòa. :D
Mình với bà già cãi lộn hoài à.

Hạng F
2/3/14
12.226
127.975
113
Nếu cãi lại bà sẽ xách hành lý đòi bỏ đi khỏi nhà.
Xử lý sao chôn nì?
Còm trên đã bảo dạy con, không dạy bà

Dạy nó nếu ho, viêm họng, phải biết tự giữ sức khỏe không đòi ăn kem. Ok? Gọi nó vào buồng mà dạy về causes and effects.

Hạng B2
19/6/15
356
30.205
103
Còm trên đã bảo dạy con, không dạy bà

Dạy nó nếu ho, viêm họng, phải biết tự giữ sức khỏe không đòi ăn kem. Ok? Gọi nó vào buồng mà dạy về causes and effects.
Một bên ba bảo ho không đc ăn kem, một bên bà bảo ho ăn kem chả sao. Nếu anh là trẻ con, anh sẽ thế lào?

Hạng B2
19/6/15
356
30.205
103
mẹ mình cực kỳ nóng tính, hơn 70 rồi mà quyết khi tranh luận 1 vấn đề nào đó là không chịu thua ai ngay cả với con cháu. ở nhà chăm cháu thích chọc nó khóc. khi khóc rồi không nín thì bà quạo lên. ngay việc con bé bị ho, mình ăn dưa hấu con bé đòi cạp một miếng thì mình cho ăn.

chiều con bé đòi lấy Kem cây trong tủ ngăn đá ăn vợ bẩu cháu ho không nên ăn Kem.
Bà nhất định tranh luật ăn dưa hấu mới ho chứ Kem thì không ho. đơn cử là thế.

nhiều lúc không biết phải làm xao.
Sao không ở riêng vại a Chụt?