Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
RE: Đề can loại này khó gỡ quá - nhưng có thuốc đặc trị

Khổ thân các bác,

Hôm sau em đi rửa xe hút bụi.. và nhờ mấy chú rửa xe tháo hết decal luôn thể.. tổng thiệt hại 30,000đ.. bo thêm 10,000đ:D

O.S.P.D
10/1/06
475
34
28
51

Em gỡ toàn bộ chưa đầy 10 phút, lấy máy sấy tóc của vợ cả lia qua lại cho nó hơi ấm rồi lộ cái rẹt:D

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY

Sao các bác không biết dùng dầu hôi (dầu lửa) hay khỏang 1/3 chai dầu gió nhể ???
Các bác cứ bóc đại , sau đó dùng chỗ còn keo trên miếng decal , ịn lên chỗ keo trên rồi giựt mạnh ra, làm vài lần đỡ được một số lớn keo dính trên kiếng (hoặc cửa xe) . Sau đó dùng giẻ chấm ướt dầu hôi , xoa đều lên cho keo chảy ra , chùi sạch .
Nếu là dùng dầu gió thì thấm ít hơn vì dầu gió có chút ít "mỡ" , chùi qua rồi keo không bị dính lại . Sau đó lau lại bằng giẻ sạch .
Nếu dùng dầu hôi và các bác chà một chỗ chừng 5 phút mới hư lớp sơn . Khỏi lo ! vì đâu ai có ý định làm như thía hén ??!

:D:D

Hạng D
1/10/04
3.741
2.945
113
46

Các bác cứ bóc đại , sau đó dùng chỗ còn keo trên miếng decal , ịn lên chỗ keo trên rồi giựt mạnh ra, làm vài lần đỡ được một số lớn keo dính trên kiếng (hoặc cửa xe) . Sau đó dùng giẻ chấm ướt dầu hôi , xoa đều lên cho keo chảy ra , chùi sạch .

cái bác nói là các tấm decal, còn cái k gỡ sạch là hai tấm tròn tròn số á ... [&:]

Hạng D
17/7/06
3.638
185
63

Em gỡ ra cũng chỉ 10 phút thôi. Chỉ có hôm đi, bóc mãi caí số tròn mất hết 15 phút;)

Hạng B2
26/3/07
266
0
16
Tp. HCM

Trích đoạn: Dongta

Em gỡ toàn bộ chưa đầy 10 phút, lấy máy sấy tóc của vợ cả lia qua lại cho nó hơi ấm rồi lộ cái rẹt:D

May quá , vậy mà không nghĩ ra đến hôm nay xe em còn cái số chình ình, vì hôm trước tháo được một cái mất khỏang 30 phút ( cái số tròn tròn ấy) còn lại 1 cái chán quá không gỡ nữa chờ thông tin từ anh em:D Vậy là tối nay gỡ nốt cái còn lại ;)

Hạng B2
11/10/07
369
0
16

EM CŨNG VẬY SỐ TRÒN RẤT KHÓ RA ,SAU KHI RA RỒI CHÙI DẦU CÁI NỮA MỚI SẠCH .

Hạng C
2/4/04
756
320
63

Em chỉ cần 10 phút để lột hết tất cả decan.

Kinh nghiệm: nếu nơi nào còn dính keo thì cứ để nguyên đó. Sau khi hoàn tất công đoạn lột thì lấy cuộn băng keo trong (loại bản to) ịn vào chỗ keo còn dính và giựt mạnh ra, keo sẽ đi theo băng keo và không còn dấu vết trên kính hoặc thân xe nữa.

Hạng D
6/4/05
3.604
2.148
113

Có lỡ tay làm luôn cái otosaigon bên hông xe luôn ko bác:D:D:D (j/k)

Kinh nghiệm của em thì dùng xăng là xong!
Trích đoạn: otosaigon

Khổ thân các bác,

Hôm sau em đi rửa xe hút bụi.. và nhờ mấy chú rửa xe tháo hết decal luôn thể.. tổng thiệt hại 30,000đ.. bo thêm 10,000đ:D