VIP
10/2/06
110
0
0
RE: Đề can loại này khó gỡ quá - nhưng có thuốc đặc trị

Xin lỗi các bác vì sự phiền phức của giấy decal số ở kiếng.

Đây là decal thường dán kiếng ở các đoàn đi caravan mà chưa nhận than phiền gì từ khách hàng. Nhớ lại chuyến đi đầu tiên (Bác Nguyên và Xe_gi_cung_duoc...)và chuyến thứ 2, đoàn lấy loại decal đấy dán vào thân xe.....! Rút kinh nghiệm, sau này đoàn sử dụng decal dán xe loại "dán thủ công" nhưng kiếng thì vẫn xài chất liệu cũ. Nay biết được sự phiền toái và thiệt hại trên, Viking xin lỗi và giã từ loại decal này. Một lần nữa xin cảm ơn mấy bác đã phản hồi và Viking xin nghiêm túc tiếp thu.

Last edited by a moderator:
Hạng F
3/5/07
10.025
43
48
48

Em thì chỉ mất 5 phút cho tất cả, không điêu thuyền tý nào nhé ! Nhưng khi dán thì mất công hơn, nháp thử để cân chỉnh, xong lột ra, nháp tiếp, lại lột ra, nháp tiếp, từ 3-4 lần, xong vuốt nhẹ, decal dính tịt. Về nhà em để qua đêm, sáng sớm từ tốn lột từng em một, chỉ mất 5 phút, không để lại 1 dấu vết gì, không sử dụng bất kể hoá chất tẩy rửa nào.

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

@vothangdau: hôm vừa rồi phần lu bu việc tổ chức, phần thì phải chăm thằng nhóc bị sốt nên mặc dù bụng bảo dạ là sẽ kiếm bác để cụng ly tạ lỗi vì mấy lần định offline hội Nà Nội xa quê nhung chưa làm được, cuối cùng vẫn chưa gặp để chào bác được. Em sorry nhé, hẹn bác khi khác vậy

Hạng B2
7/4/07
119
1
18

Trích đoạn: vothangdau

Em thì chỉ mất 5 phút cho tất cả, không điêu thuyền tý nào nhé ! Nhưng khi dán thì mất công hơn, nháp thử để cân chỉnh, xong lột ra, nháp tiếp, lại lột ra, nháp tiếp, từ 3-4 lần, xong vuốt nhẹ, decal dính tịt.
Bác dùng nước chùi kiếng bôi vào mặt dán , tha hồ chỉnh , tuy nhiên em chưa thử bóc ra sau đó có dễ không .

Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com

Trích đoạn: Phan bi

Trích đoạn: vothangdau

Em thì chỉ mất 5 phút cho tất cả, không điêu thuyền tý nào nhé ! Nhưng khi dán thì mất công hơn, nháp thử để cân chỉnh, xong lột ra, nháp tiếp, lại lột ra, nháp tiếp, từ 3-4 lần, xong vuốt nhẹ, decal dính tịt.
Bác dùng nước chùi kiếng bôi vào mặt dán , tha hồ chỉnh , tuy nhiên em chưa thử bóc ra sau đó có dễ không .
Bác không hiểu ý nàng rồi
Ý của nàng là làm thế cho độ bám của keo sẽ giảm đi, nên khi gỡ ra sẽ rất dễ vì có bụi chen vào

Hạng F
3/5/07
10.025
43
48
48

Trích đoạn: minhtit

@vothangdau: hôm vừa rồi phần lu bu việc tổ chức, phần thì phải chăm thằng nhóc bị sốt nên mặc dù bụng bảo dạ là sẽ kiếm bác để cụng ly tạ lỗi vì mấy lần định offline hội Nà Nội xa quê nhung chưa làm được, cuối cùng vẫn chưa gặp để chào bác được. Em sorry nhé, hẹn bác khi khác vậy
Dạ, em cảm ơn tấm chân tình của Bác ạ! Em cũng ngắm được Bác rồi, dưng không dám mon men chốn đông người, chỉ 1 mình ngậm ngùi thôi ... Hì, bụng bảo dạ : đến chào Bác cái nhỉ, dưng dạ bảo bụng : nếu lão ý hỏi "có chuyện gì không?" thì mần răng :D, nhảy xuống hồ chết cóng mất :D. Em ngồi yên 1 xó cho nó lành.

Hạng D
23/9/06
2.949
491
83
40

Vừa về tới nhà , e chạy xe vào gara e bắt lột tất cả mất khoảng 15p thui :)! Decan 2 bên cửa lột ra từ từ tất cả chữ trong decan sẽ đi theo ra , bác giật mạnh thì sẽ ra miếng keo trong mà còn dính mấy chữ lại đó ;)! e kéo nhẹ nhẹ từ từ , 15p xong all , sau đó dùng miếng giẻ nhúng miếng dầu hôi lau sơ là sạch , bắt đầu mở máy rửa xe lên và tắm cho vợ 2 !:D

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

Nhưng khi dán thì mất công hơn, nháp thử để cân chỉnh, xong lột ra, nháp tiếp, lại lột ra, nháp tiếp, từ 3-4 lần

chắc nhờ "nháp" nhiều lần đó bác, tôi tính cẩn thận nên 1 phát ăn ngay chả nháp gì cả bác ạ, cộng phơi nắng 2 ngày mới nên nông nỗi :)

bác Hùng CARAVAN cũng đã "rút kinh nghiệm sâu sắc", chắc chắn lần caravan sau sẽ dễ .... "lột" hơn ;)

LPL
O.S.P.D
25/9/03
864
18
18
Saigon - Vietnam

Em lột tuốt tuồn tuột ra mà có vướn víu gì đâu? :D:D:D:D
Chắc tại kiếng xe Toyota, Mec, Lếch xù là kiếng xịn????? nên hơi khó khăn