Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53
tự nhiên quảng cáo không công [&:] nhưng thiết nghĩ, topic này sẽ giúp được nhiều bác sau đợt vui chơi vừa qua :)

sau chuyến đi OS5 chắc chắn các bác cũng khốn khổ với mấy cái đề can dán trên xe. Xé ra nó đâu có chịu ... ra dễ dàng, nhất là cái hình tròn số xe dán trên kính (hôm qua còn thấy em bọ lột ra không hết còn mảng trắng xóa trên kính đậu gần cầu Sắt, BT [8D])

Tối chủ nhật tôi phải vật vã cả tiếng đồng hồ chỉ để lột mấy miếng đề can và lau sạch keo còn bám ở chỗ dán. may mà có quả này mới làm sạch hết dấu vết 1 cách dễ dàng. Các bác có thể tìm mua ở các chỗ bán đồ ô tô, giá khoảng 150k/ bình

Thiết nghĩ, bác Hùng CARAVAN cũng nên xem xét đặt loại đề can nào dễ lột hơn cho những lần sau :)

Last edited by a moderator:
Hạng D
1/10/04
3.741
2.945
113
46
RE: Đề can loại này khó gỡ quá - nhưng có thuốc đặc trị

e lột hết decal mất khỏang 2h đồng hồ, lần sau nhớ thiết kế loại này dễ hơn [&:]

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

Nhưng vẫn còn dấu keo trên xe chưa chùi
quả này mới khó chịu đó bác, thử chùi sạch xem có toi 2 tiếng không bác ;)

Hạng C
12/7/05
834
94
28
Trường Bạch Sơn Nam

Hôm đó em ra trễ hết decal, hóa ra lại đỡ phiền! :D Xe Kotex mãi chiều mới ra mà bon chen dán làm cái giề, đề rồi hôm sau lại ngồi lột :D

Hạng D
1/10/04
3.741
2.945
113
46

Trích đoạn: anacoda

Hôm đó em ra trễ hết decal, hóa ra lại đỡ phiền! :D Xe Kotex mãi chiều mới ra mà bon chen dán làm cái giề, đề rồi hôm sau lại ngồi lột :D

thôi đi pa, sáng đó e xuất phát chung mọi nguời ở cơm tấm Kiều Giang á.. rồi quay nguợc vô sài gòn, khỏang 11h xuất phát từ Biên Hòa ...

O.S.P.D
6/3/04
1.751
18
38
Làng Vũ Đại

Các bác phơi nắng mấy ngày nó bám vào thế là còn ít. Em kinh nghiệm đầy bình, qua những chuyến đi caravan nên đến nơi là em lột luôn, dễ hơn ăn chuối:D

Hạng B2
22/11/06
419
31
28

sao các bác ko dùng máy sấy tóc hơ nong nóng rùi lột , sau đó lấy ít bột mì xoa vào chỗ keo rùi lau

Hạng D
1/10/04
3.741
2.945
113
46

Trích đoạn: qazwx

sao các bác ko dùng máy sấy tóc hơ nong nóng rùi lột , sau đó lấy ít bột mì xoa vào chỗ keo rùi lau

bác này chuyên nghiệp như thợ ở vi kun nhỉ ? [8|]

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

Đúng là gở mấy miếng decan trên xe dể hơn 2 cái miếng tròn tròn trên kiếng , xung quanh xe em gở mất 15 phút còn dính sơ sơ dấu keo , riêng miếng tròn tròn ghi số chắc quá gở không sạch -ngưng .
Chạy xe đi rửa ( bỏ nhỏ thằng rửa xe chút anh bo !!! chùi dùm anh sạch sạch mấy chổ dán ) , ngồi uống ly cà phê , rửa xe -xong ( riêng nó dùng dầu để chùi đã mất hơn ...15 phút ) , xong xui bo thêm 10 ngàn - xe láng cóng