Hạng B2
18/8/10
146
0
0
Đèn báo áp suất vỏ xe bật sáng. Đã đi cân chỉnh lại vỏ nhưng vẫn không hết. Bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo dủm. Xin cám ơn.

SPO confirmed
Hạng C
16/6/10
973
257
43
Lương Sơn Bạc
Bác có thể thử cách này xem có hết không,bơm lốp đúng thông số,sử dụng núm điều chỉnh vào mục set up trên màn hình,di chuyển và chọn mục change wheels,bác làm vài vòng SG thì hết,hihi.Mong e nó bình yên trở lại.

Hạng D
11/8/10
1.328
21
38
http://hoanggiatuning.com
SPO nói:
Bác có thể thử cách này xem có hết không,bơm lốp đúng thông số,sử dụng núm điều chỉnh vào mục set up trên màn hình,di chuyển và <span style=""color: #0000ff;"">chọn mục change wheels</span>,bác làm vài vòng SG thì hết,hihi.Mong e nó bình yên trở lại.

Bác Spo táo bón hay sao í, hướng dẫn người ta đến đó rồi mà không bảo reset luôn... hixxxx...

Hạng B2
18/8/10
146
0
0
Cám ơn 2 Bác. Em làm thử xem sao. Chứ Em thấy cái đèn sáng hoài ngứa con mắt quá.

Hạng B2
18/8/10
146
0
0
Cám ơn Bác SPO nhiều.
Em vào phần Tires và reset lại và hết bệnh rồi.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
29/10/10
3
0
0
biendongthang7 nói:
Đèn báo áp suất vỏ xe bật sáng. Đã đi cân chỉnh lại vỏ nhưng vẫn không hết. Bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo dủm. Xin cám ơn.

Bro bơm đủ áp suất (xem bên hông cửa, có ghi thông số của áp suất). Rồi chạy xe -> setting trên đồng hồ -> reset wheel tires lại và đánh vô lăng qua trái phải nhiều lần là xong. Nếu còn báo check nữa, chắc sensor áp suất lốp của bro defective rồi.
Chúc bro thành công.