Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Đèn check engine sáng hòai ???

Hạng D
27/5/05
1.058
14
38
somewhere
RE: Đèn check engine sáng hòai ???

cách đây vài năm em từng chạy 1 con Accord 92 cũng bị như thế ...:mad::mad::mad: đem ra xưởng chúng chọc ngoáy một lúc thì hết nhưng ít lâu lại bị lại, bực muốn chết ...

nhưng cái đèn báo "Engine" xe Honda màu vàng cam cũng dễ nhìn hơn màu đỏ của bác Đò, hê hê ....:D:D:D

Hạng C
24/3/04
594
884
93
56
Biên Hòa - Vietnam

Bác ch... to : bác nói vậy nghe cũng có lý nhể, có khi xe tui lại có cái cảm biến độ dơ của nhớt :D
Bác Đực : sao hôm trước bác thích cái màu đỏ đỏ mừ ;)

VIP
29/10/04
154
4
18

Thôi bác Đò chịu khó kiếm cái hãng đem vô cho nó check theo chỉ dẫn của Hòa thượng đi

O.S.P.D EMMA Head Judge
31/1/05
830
24
18
XAMBACO JSC

Bác Đò chịu khó lên mạng rồi sợt cái địa chỉ nhà máy Đò, xong bác thuê đò chở chiếc Đò qua bển hén, người ta bảo mua xe liên doanh đi hổng chịu, khóai mua xe nhập chi rồi giờ kiu

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Vụ lày bác Đò phải chịu khó sục sạo trên Net kiếm cho ra cái Flash code của nó, sau đó tìm cặp dây Check mà nối tắt vào, coi nó chớp ra sao mà đoán nó bị hư cái gì thui...!:)

O.S.P.D
31/12/03
936
23
28
56
HCMC

xe bác Đò đời gì để cuối năm nay có người về, em nhờ mua cho bác sách service manual luôn cho.

Hạng C
24/3/04
594
884
93
56
Biên Hòa - Vietnam

Cảm ơn bác Gà nhiều - xe tui DODGE CARAVAN SE 1990 2.5L AT .
@ Bác sĩ : để tui lục lọi coi làm sao :D

PMC
Lơ Xe
12/1/04
2.381
168
63
Xa Cảng Miền Tây

Trích đoạn: Dodge
... cái đèn check engine nó hay sáng lên. mấy lần rồi tui đem cái lọc gió thổi khí nén vệ sinh thì lại hết....

Thấy mấy bác kia sọt dưa quá em cũng sọt theo phát :D Chắc là hãng nó ghi nhầm cái tựa của cái đèn ấy nhể, lẽ ra phải ghi là check air filter mới đúng, he he...

Bên dịch tể mà có quả Caravan này để đi dọn cúm gà thì nhất ấy nhẩy, tháo băng sau ra chất ít nhất cũng vài trăm con... :D

Hạng C
24/3/04
594
884
93
56
Biên Hòa - Vietnam

Đúng rồi bác Phỏng . Bịnh này cũng dịch đó , mới có bác nào pót bài cũng bị check engine hehehehe:D