D23 confirmed
Hạng C
27/5/15
797
1.541
93
Saarland, Deutschland
shopee.vn
Dạ không sâu nhưng nó tưng mạnh, kiểm tra jack nối các cảm biến, nước, kg vấn đề gì ạ.

Bác đã kiểm tra dây nối cảm biến ABs dưới hốc bánh xe phía bên sụp ổ gà chưa?
Nhiều xe đi off hay bị đứt dây, rớt ra lắm
đôi khi do độ bánh lớn quá hoặc nâng gầm... lâu ngày nó cà vô dây abs đứt luôn

Rbx confirmed
Hạng F
26/8/13
6.990
12.965
113
www.raobanxe.com
raobanxe.com
Bác đã kiểm tra dây nối cảm biến ABs dưới hốc bánh xe phía bên sụp ổ gà chưa?
Nhiều xe đi off hay bị đứt dây, rớt ra lắm
đôi khi do độ bánh lớn quá hoặc nâng gầm... lâu ngày nó cà vô dây abs đứt luôn
Dây abs báo đèn abs bác ơi

• Like
Reactions: nthson
Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Em nghĩ lúc nào Đèn báo lỗi động cơ sáng thì bác chủ thớt nên vào hãng kiểm tra lỗi ngay. Để lâu ngày bệnh nặng thì tốn nhiều tiền để sửa đấy, ko xem nhẹ đc đâu.

Hạng D
3/9/08
4.594
46.991
113
Ko biết xe mitsu thế nào có xe mazda Có thể kiểm tra lịch sử báo lỗi Cho dù đèn check đã tắt. Hy vọng xe bác sẽ khắc phục được. Mà xe suv mới sụp ổ gà có cái mà lỗi phải tùm lum thế kia coi bộ là hàng đỏng đảnh rồi đó chứ ko phải trâu bò đâu nha.

• Like
Reactions: Cùi Bắp 2
Tập Lái
1/8/16
41
21
13
34
Xe bị tới mức check engine vậy mà bác còn ôm bàn phím trên này thì cg tài thật.
Chứ mình thì đến garage hay trạm bh rồi.

Hạng B2
27/9/11
119
178
43
49
PA duy nhất: vô hãng kiểm tra vì serious rồi mà hỏi ở đây chi.

Hạng C
1/3/13
578
377
63
Ko biết xe mitsu thế nào có xe mazda Có thể kiểm tra lịch sử báo lỗi Cho dù đèn check đã tắt. Hy vọng xe bác sẽ khắc phục được. Mà xe suv mới sụp ổ gà có cái mà lỗi phải tùm lum thế kia coi bộ là hàng đỏng đảnh rồi đó chứ ko phải trâu bò đâu nha.
Hình như các xe có ECU đều lưu lại lỗi, nên nếu vào hãng cắm máy vào biết ngay.

• Like
Reactions: Tana
Hạng F
29/10/14
8.533
11.206
113
Bác sụp ổ gà có sâu không? bác có mở nắp capo ra xem liệu nước có văng vào trong khoang động cơ không?
Nước văng thì xi nhê gì pác. Xe bị thủy kích là do nước ngập luôn cái lọc gió mới bị. Chứ vào hãng bảo dưỡng mấy ông kỹ thuật đổ nước làm mát và nước rửa kiếng tung tóe ướt hết cả động cơ có sao đâu. Cái xe người ta thiết kế ra để che mưa che nắng làm gì mà sợ nước dữ vậy.
Còn pác chủ bị vậy thì cứ hãng thẳng tiến để người ta kiểm tra thôi. Chứ hỏi ở đây thì 9 người 10 ý