Hạng C
5/5/16
617
979
93
Dạ không sâu nhưng nó tưng mạnh, kiểm tra jack nối các cảm biến, nước, kg vấn đề gì ạ.
Cái jack cảm biến thì ko hỏng đâu, vì hỏng thì sao mà nó biết để báo
Nhìeu lúc cái mặt tiếp xúc thông tin bên trong cảm biến ghi nhận sự bất thường xảy ra khi xe chấn động quá biên độ cho phép
Có thể nước trog két dao động mạnh? Mực nhớt hay dầu máy dao động gây thiếu hụt dầu ảo?
Cái đèn checkengine mà sáng thí có 1001 lý do bác ah, vì ngoài các lỗi cơ bản có đèn riêng thì kỹ sư nó quăng tất cả lỗi còn lại của xe vô cái đèn ám ảnh này, nó làm ám ảnh tx vì nó sáng lên mmà chẳng biết xe bị j? Như xe em ữa trứoc làm biếng đổ xăng nên để cạn xăng qua vạch đỏ, Checkengine nó sáng, bên hãng báo: xe cạn xăng nen mất áp xuất trong ống xăng so với bình thường. Em đến chịu....

D23 confirmed
Hạng C
27/5/15
797
1.541
93
Saarland, Deutschland
shopee.vn
Cái jack cảm biến thì ko hỏng đâu, vì hỏng thì sao mà nó biết để báo
Nhìeu lúc cái mặt tiếp xúc thông tin bên trong cảm biến ghi nhận sự bất thường xảy ra khi xe chấn động quá biên độ cho phép
Có thể nước trog két dao động mạnh? Mực nhớt hay dầu máy dao động gây thiếu hụt dầu ảo?
Cái đèn checkengine mà sáng thí có 1001 lý do bác ah, vì ngoài các lỗi cơ bản có đèn riêng thì kỹ sư nó quăng tất cả lỗi còn lại của xe vô cái đèn ám ảnh này, nó làm ám ảnh tx vì nó sáng lên mmà chẳng biết xe bị j? Như xe em ữa trứoc làm biếng đổ xăng nên để cạn xăng qua vạch đỏ, Checkengine nó sáng, bên hãng báo: xe cạn xăng nen mất áp xuất trong ống xăng so với bình thường. Em đến chịu....
Nó báo vậy đúng rồi bác, mất áp suất, hỏng bơm xăng, cặn bẩn lọt vào động cơ... checkengine quá thông minh :))

Tập Lái
6/1/10
32
15
8
Cám ơn ý kiến các bác. Em ở tỉnh lẻ, kg có mác mitsubishi nên mới hỏi. Nếu kg giải quyết được thì bò khoảng 150km mới vào tới đại lý. Xe em bảo trì luôn đúng km và chỉ làm ở Isamco Cô Giang. Giờ chạy cũng được nhưng kg yên tâm. Chỉ sợ vào tới hãng mà kg tìm ra lỗi thì héo.

Hạng D
27/5/13
1.526
1.911
113
:3dngacnhien: chắc rớt 1 pít tông trong máy ra đó Bác ơi. Phải rã máy ra kiểm tra