Hạng C
16/6/11
625
482
63
Lúc sập hố có tí nước lọt vào họng gió, làm cho 1 xi lanh gặp lỗi missfire ECU ghi nhận nổ không chuẩn thế là báo lỗi. Tắt máy đi nổ lại vẫn đi bình thường thì xóa lỗi là hết thôi

Hạng B1
21/10/16
87
83
18
39
Em nghĩ lúc nào Đèn báo lỗi động cơ sáng thì bác chủ thớt nên vào hãng kiểm tra lỗi ngay. Để lâu ngày bệnh nặng thì tốn nhiều tiền để sửa đấy, ko xem nhẹ đc đâu.
Haha chẳng việc gì phải xoắn! Xe em báo thế chạy phà phà!

Hạng C
31/12/12
638
878
93
Ko biết xe mitsu thế nào có xe mazda Có thể kiểm tra lịch sử báo lỗi Cho dù đèn check đã tắt. Hy vọng xe bác sẽ khắc phục được. Mà xe suv mới sụp ổ gà có cái mà lỗi phải tùm lum thế kia coi bộ là hàng đỏng đảnh rồi đó chứ ko phải trâu bò đâu nha.
Chuẩn bác ạ. Fotuner G em cũng sụp hố như bác chủ, nghe cái đụi là nước văng tung toé (tại trời tối đường ngập có thấy gì đâu) mà vẫn chả có đèn nào sáng

Hạng D
2/8/13
1.219
858
113
Chuẩn bác ạ. Fotuner G em cũng sụp hố như bác chủ, nghe cái đụi là nước văng tung toé (tại trời tối đường ngập có thấy gì đâu) mà vẫn chả có đèn nào sáng
Quan trọng là Phò tủn có lắp cái đèn check engine không nữa chứ ? ha ha

• Like
Reactions: roromrua
Tập Lái
17/2/11
33
13
8
Bác kiểm tra cảm biến khí thải chưa? Cháu nghĩ xe Bác sập ổ gà mạnh làm muội trong ống xả bung ra nhiều nên nó báo lỗi khí thải nên máy nó sẽ ì ko bốc đc,
trc e đi land rove dầu mua phải dầu bẩn bị như Bác, hỏi KT của hãng náo bảo để xe số N ga hết sàn cho phụt hết khói bẩn ra, ko biết xe PS của Bac có thế ko? Chúc Bác khắc phục đc lỗi sớm

Hạng B1
21/10/16
87
83
18
39
Quan trọng là Phò tủn có lắp cái đèn check engine không nữa chứ ? ha ha

Thì bác ấy chả bảo: "trời tối ....mà chả có cái đèn nào đỏ" là hiểu rồi á
Nể thiệt đi trời tối mà phò tủn còn chả có đèn xe thì lấy đâu ra đèn check engine

Còn em thấy có nhiều nguyên để đèn ấy đỏ lắm chứ!
Bản thân e xe đang chạy ngon lành, vô trạm xăng xong đi một khúc để ý thấy đèn check engine đỏ (chết mẹ, thằng đổ xăng đổ xăng vào SORENTO DATH rồi chăng), lên hãng khám, kết quả: chuột cắn dây điện, do sóc nẩy nên hở dây điện; nó báo!

• Like
Reactions: duypremature
con cap già nhà em chạy ngập xíu nước, báo check
ze cái cảng đụng vào chậu bông, báo check

tháo cọc bình ra bình thường. chả hiểu bị có tí xíu zị nó bắt check cái vẹo gì nhà nó.
Cap già nhà bác báo check engine khi vừa chạy ngập chắc là do cảm biến oxy thứ 2 đó bác, con đó nằm sát dưới gầm, tháo chắn bùn động cơ sẽ thấy, cái giắc nó cắm ở trên bàn thờ máy nên vị trí thấp lâu ngày đi nước nó chập chờn, bác tháo ra vệ sinh lại sạch sẽ, chỉnh lại 2 cái đầu giắc cắm vào là xong. Còn nếu báo ABS thì là do 4 con cảm biến ABS nằm ở thắng đĩa hoặc tang phanh sau tới thời chập chờn, bệnh kinh niên Cap già mà.
Còn cái ze xe báo check thì bác để ý xem đèn de có sáng hay ko, nếu đèn de ko sáng và đèn báo check engine thì 10 phần hết 9 là do con công tắc đèn de đã đi bán muối, con công tác này rẻ và dễ thay nên bác ko phải lăn tăn.

Hạng B2
28/3/16
368
409
63
43
Cap già nhà bác báo check engine khi vừa chạy ngập chắc là do cảm biến oxy thứ 2 đó bác, con đó nằm sát dưới gầm, tháo chắn bùn động cơ sẽ thấy, cái giắc nó cắm ở trên bàn thờ máy nên vị trí thấp lâu ngày đi nước nó chập chờn, bác tháo ra vệ sinh lại sạch sẽ, chỉnh lại 2 cái đầu giắc cắm vào là xong. Còn nếu báo ABS thì là do 4 con cảm biến ABS nằm ở thắng đĩa hoặc tang phanh sau tới thời chập chờn, bệnh kinh niên Cap già mà.
Còn cái ze xe báo check thì bác để ý xem đèn de có sáng hay ko, nếu đèn de ko sáng và đèn báo check engine thì 10 phần hết 9 là do con công tắc đèn de đã đi bán muối, con công tác này rẻ và dễ thay nên bác ko phải lăn tăn.

Bác cho em hỏi thêm em chạy bật máy lạnh leo dốc nó rung rung hơn khi đi bình thường (cùng 1 số cùng cách chạy chính em cùng cảm giác chân ga)
Em hỏi thì garage báo cục bù ga máy lạnh vấn đề

Thêm nữa là khi em chạy vào cái garage nhà em ko đạp ga nó đuối máy. nó bù ga mà bị đuối, cảm giác có bù mà yếu lắm. nó không như Ỉn lúc em thi bằng lái nó bù ga tự bò dốc cầu. Có chăng cũng liên quan đến cục bù ga

Em để gần 1 tuần khoảng 5 ngày nổ garanti lúc nóng máy em chêm ga nó hơi hụt hoặc chậm 1 đoạn ở tua 1200 - 1700

PS: Dàn kim phun bobin ron nắp họng ga bugi em mới dọn sạch sẽ

Tuy nó không ảnh hưởng lắm nhưng ko chuẩn em thấy khó chịu mặc dù ăn uống xăng trước giờ bình thường

Em hóng kinh nghiệm của bác

• Like
Reactions: Hoàng Thi
Hạng B2
9/11/13
237
248
43
Sài Gòn
..... kể cả đèn pha hahaha