Hạng B2
3/8/06
443
0
16
49
Hà nội
Các bác ơi xe em lúc chạy , hạ hết phanh tay rồi nhưng đèn phanh ở bảng đồng hồ vẫn sáng ![8|]
Em ko biết tại sao nó như vậy, các bác giúp em ![8|]

RE: Đèn phanh tay

bác thử kiểm tra mực dầu phanh trong bình phụ xem có xuống thấ không, nếu thấp thì bác châm thêm chút dầu phanh (theo thông số ghi trên nắp bình) là ok thôi bác...nhân tiện bác cũng nên kiểm tra xem má phanh đã mòn cỡ nào rồi nhé...:D

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Trích đoạn: sunlight911

Các bác ơi xe em lúc chạy , hạ hết phanh tay rồi nhưng đèn phanh ở bảng đồng hồ vẫn sáng ![8|]

Không biết xe bác thế nào, chứ xe em nó có 2 nấc, hồi em mới lái hay bị quên, hạ xuống tưởng Ok rùi nhưng mới có nấc 1 nên đèn nó vẫn sáng... Bây giờ thì Wen rùi...làm cái ịch sát sàn luôn, đèn khỏi sáng...:D

Hạng F
14/9/04
9.900
27.200
113
Q3

Trong bình dầu phanh có công tắc , nếu hụt quá mực MIN cho phép thì nó đóng mạch báo cho bác bít ....( Cái phao nổi nổi phập phềnh [8D])
Nếu mực dầu phanh vẫn đầy , thì nên ktra cho chắc ăn bác ơi , cũng có thể cái công tắc bị bịnh ...

Hạng B2
3/8/06
443
0
16
49
Hà nội

Trích đoạn: songlam

Trích đoạn: sunlight911

Không biết xe bác thế nào, chứ xe em nó có 2 nấc, hồi em mới lái hay bị quên, hạ xuống tưởng Ok rùi nhưng mới có nấc 1 nên đèn nó vẫn sáng... Bây giờ thì Wen rùi...làm cái ịch sát sàn luôn, đèn khỏi sáng...:D
Bác vui tính quá! em ịch hết cỡ rùi mà :D

Hạng B2
3/8/06
443
0
16
49
Hà nội

Đèn tắt rồi các bác ơi ! em vào gara châm thêm 20k dầu phanh là OKI !
Cảm ơn các bác nhá :D