Hạng C
29/9/07
677
98
28
Sai Gon
Tình cờ lục lại diễn đàn OS thì biết được hầu hết xe các bác có chế độ đèn trần tự bật sáng khi mở 1 trong 4 cửa.
Em quay qua kiểm tra lại con vợ nhà em (Focus 1.8AT) thì buồn thay là không có chế độ này(?) Đã thử tất cả vị trí của công tắc và đóng mở cửa nhưng không có dấu hiệu gì.

Vậy cho em hỏi các bác đi Focus 1.8AT có bị khuyết tính năng tương tự vậy không hay là do xe em có vấn đề? Nếu là do tính năng này không có thì có thể độ lại không? Cám ơn các bác.

Hạng B2
22/2/09
217
94
28
Xe bác đời nào, xe em 2007 có cái này mà, bác để công tắc đèn ở chế độ cân bằng ấy (có hình cái cửa) là được.

Hạng F
5/3/05
8.718
72.176
113
đây
cái chiếc 1.8 mới này bị cắt nhiều thứ lắm, bác xem sách HDSD xem hoặc hỏi đại lý

Tập Lái
11/12/09
18
0
1
Phát nản với em Focus quá. Giá thì rẻ hơn dòng cùng loại, nhưng mà hay hỏng vặt, option ghẻ lở quá.

Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
Xe em 2010 vẫn có mà bác, để nút đèn cân bằng là ok !

Hạng C
29/9/07
677
98
28
Sai Gon
Tình hình là sau khi quyết tâm tìm hiểu một lần nữa thì mới phát hiện ra là phải dùng remote lock cửa lại thì nó mới chịu off, khi công tắc ở vị trí cân bằng. Khổ thân, trong sách HDSD không nói đến chi tiết lock cửa, lúc nào ra khỏi xe em cũng để ở vị trí "0"!

Hạng C
1/3/07
856
7
18
TP. Cần Thơ
thebluesea nói:
Phát nản với em Focus quá. Giá thì rẻ hơn dòng cùng loại, nhưng mà hay hỏng vặt, option ghẻ lở quá.

pác ơi, pác giúp dùm cho e hỏi, Focus hay bị hỏng vặt những lỗi nào huh pác... để e biết còn tránh

Hạng C
6/5/10
524
5
18
nnpbl nói:
thebluesea nói:

pác ơi, pác giúp dùm cho e hỏi, Focus hay bị hỏng vặt những lỗi nào huh pác... để e biết còn tránh

Em cũng có cùng câu hỏi như bác

Hạng C
21/7/09
722
385
63
Ko nhất thiết phải dùng remote đèn ốp trần mới tắt khi đóng cửa đâu bác. Nó có 1 độ trễ nhất định (khoảng 10s) sau khi đóng cửa.
Cái này lúc đầu e cũng thấy lạ, tưởng option này bị cắt, nhưng loay hoay 1 hồi thì mới phát hiện ra điều này.
Nhưng mà đèn ốp trần này hơi mờ, ko sáng lắm. Có cách nào làm sáng hơn ko? hay thay bóng loại nào để tăng độ sáng vậy mấy bác.

Hạng C
29/9/07
677
98
28
Sai Gon
Focus09 nói:
Nhưng mà đèn ốp trần này hơi mờ, ko sáng lắm. Có cách nào làm sáng hơn ko? hay thay bóng loại nào để tăng độ sáng vậy mấy bác.

Em đang dự định thay LED vào, nếu ok em sẽ post kết quả để bác tham khảo.