Hạng B1
20/12/11
69
3
8
34
Cho em hỏi là đèn trước của EScape có chế độ tự tắt khi tắt máy xe hay sao không?

em mới tập chạy cho quen xe đc 2 ngày mà bị tắt đèn mấy lần rồi. Đang chạy (buổi tối) tự nhiên thấy đèn tối hù, ngó lại công tắc thì không biết nó tự chuyến sang chế độ đèn không pha (đèn mờ) tự lúc nào. Bị hoài luôn. Mới vừa thử chạy ra Nguyễn Huệ là bị bắt vì tội k đèn trong khi trc đó 15p em mới vừa kiểm tra đèn vẫn sáng.

Đóng "fat" hết 300k. Cho em hỏi là giá này đúng giá mặt bằng k? Nó la là lỗi k đèn phạt cả triệu, đòi em 400 mà em năn nỉ xuống 300.

Hạng D
23/10/04
2.240
1.898
113
Thứ nhất thì theo em biết, đèn Esc có chế độ Auto off nếu tắt máy mà quên tắt đèn pha/cốt.
Thứ 2 thì không có xe nào có chức năng tự động xoay được cái công tắc cơ trên xe từ đèn pha/cốt thành đèn đờ mi được. Chắc là bác đã vô tình tắt nó.

Hạng D
1/11/09
3.153
2.182
113
37
Bình Dương
lienthanhquyet nói:
Thứ nhất thì theo em biết, đèn Esc có chế độ Auto off nếu tắt máy mà quên tắt đèn pha/cốt.
Thứ 2 thì không có xe nào có chức năng tự động xoay được cái công tắc cơ trên xe từ đèn pha/cốt thành đèn đờ mi được. Chắc là bác đã vô tình tắt nó.
Đồng ý với bác

Hạng D
20/10/10
4.687
72
48
41
đâu có hãng nào chế tạo xe tự động nộp phạt vậy đâu bác

Hạng F
7/4/09
12.428
6.647
113
HCMC
www.flickr.com
zom107 nói:
Cho em hỏi là đèn trước của EScape có chế độ tự tắt khi tắt máy xe hay sao không?

em mới tập chạy cho quen xe đc 2 ngày mà bị tắt đèn mấy lần rồi. Đang chạy (buổi tối) tự nhiên thấy đèn tối hù, ngó lại công tắc thì không biết nó tự chuyến sang chế độ đèn không pha (đèn mờ) tự lúc nào. Bị hoài luôn. Mới vừa thử chạy ra Nguyễn Huệ là bị bắt vì tội k đèn trong khi trc đó 15p em mới vừa kiểm tra đèn vẫn sáng.

Đóng "fat" hết 300k. Cho em hỏi là giá này đúng giá mặt bằng k? Nó la là lỗi k đèn phạt cả triệu, đòi em 400 mà em năn nỉ xuống 300.

Không có chế độ Tự chuyển về đèn mờ như bác mô tả đâu. Chắc bác vô tình xoay cái công tắc (???).

Giá nộp phạt thì tuỳ vào bản lĩnh "tranh cãi" của chủ xe và "lòng tham lam" của XXX. Theo em 200k hoặc 300k là ok.

Em chưa phạm lỗi này bao giờ. Bác nên cẩn thận cho những lần sau nhé. Mấy chú XXX này thường hay "soi" vào các xe mới mua.

Last edited by a moderator:
Chi Hội Trưởng FFC
14/9/09
5.178
2.103
113
Lại vấn đề xe mới mua! Hazzzaaa... Lúc em mới lấy xe từ hãng chạy về (dán chữ Xe mới nhận lun) đi được 1 đoạn, xxx chạy lên yêu cầu tấp vô. Xuống xe hỏi xxx:"Có chuyện gì vậy anh?" -Cho kiểm tra giấy tờ, bằng lái. À! Đủ hết à. Xe mới mua hả? Bao nhiu vậy? Đẹp nhỉ! Thôi bồi dưỡng anh em uống cafe nhé!
Bó toàn thân!

Hạng B1
20/12/11
69
3
8
34
Em k biết sao chứ, khả năng cao là do đánh lái qua lại đụng trúng cái công tắc đèn.
Chứ nguyên tối hôm qua đi bị liên tục 2-3 lần đang chạy tự nhiên thấy tối hù. (1 lần tắt máy vô đổ xăng ra thấy đèn tắt, và 2 lần không nhớ làm gì). Chỉ mới dám lái gần gần quanh nhà. tối qua liều mạng chui ra Nguyễn Huệ là a lê hấp, kêu vô. ~~

QB
Hạng D
11/9/09
1.396
13
38
48
FFC
bác nên xên xem lại cái tay của bác đi.:D:D

Hạng D
11/1/11
2.597
2
38
@ Zom 107: công tắc đèn sao mà lỡ tay đụng đc bác, nó là công tác xoay mà, giống như bác se se cái gì ấy. Có lẽ bác quên tắc đèn thôi hoặc lỗi xe mới lăn bánh gì... ấy.