Hạng D
27/5/13
1.526
1.911
113
Re:Đèo Lộc Bắc nối thị trấn ĐaTẻh với QL28 đi Quảng Khê qua Gia Nghĩa lên Buôn Mê Thuột

anh em nào mới vừa đi qua 2 tuyến đường này, có rảnh thì nhào vô thắp dùm nhanh khói cho bớt lạnh lẽo tí.

Hạng B2
25/12/11
263
609
113
Pinga nói:
Báo cáo các bác và bác Huygb em và anh bạn (cũng Oser và lái chính) vừa làm chuyến SG - Buôn Mê Thuột qua ngõ đèo Lộc Bắc.
  1. Đi từ Mađagui (QL20) vào Đạ Tẻh, qua đèo Lộc Bắc, đi Quảng Khê qua Gia Nghĩa, từ đó lên Buôn Mê.
  2. Đường đèo tuyệt đẹp (có nhiều hình ảnh trên các diễn đàn các bác đã thấy) và vắng xe, độ dài đèo khoảng 40 km.
  3. Tổng chiếu dài hành trình khoảng 450 km xa hơn đi QL 14 khoảng 65-70 km (em xuất phát từ Phú Lâm Q.6).
  4. Tổng thời gian nhiều hơn 1 tiếng rưởi so với đi đường QL14 nhưng xe và người khỏe hơn nhiều.
Bác nào đi Buôn ma Thuột đi đường này khỏe hơn nhiều vì đường tốt, đi ql 14 thì ê ẩm cả người.

Hạng D
19/11/11
4.392
7.747
113
Re:Đèo Lộc Bắc nối thị trấn ĐaTẻh với QL28 đi Quảng Khê qua Gia Nghĩa lên Buôn Mê Thuột

e đánh dấu phát sắp tới tìm cho dễ

Hạng D
19/11/11
4.392
7.747
113

Pinga nói:
Rất cảm ơn thông tin thêm của bác congduale về các địa danh ở ĐạTẻh. Thực sự đoạn này có trên bản đồ nên em chụp hình có phần hời hợt, chỉ chú tâm đoạn đường chưa có trên Gú gồ map thôi.

Các bác từ Sài Gòn lên thì cái trường dưới đây nằm bên tay trái.

Đèo Lộc Bắc nối thị trấn ĐaTẻh với QL28 đi Quảng Khê qua Gia Nghĩa lên BUÔN MÊ THUỘT

Bác Pinga cho e hỏi hướng SG -> GNghĩa thì Trường này nằm trước khi tới đèo LBắc hay sau khi qua khỏi đèo rồi vậy bác?

Hạng D
11/5/11
3.420
5.584
113
Sài Gòn

hoangtan1312 nói:
Pinga nói:
Rất cảm ơn thông tin thêm của bác congduale về các địa danh ở ĐạTẻh. Thực sự đoạn này có trên bản đồ nên em chụp hình có phần hời hợt, chỉ chú tâm đoạn đường chưa có trên Gú gồ map thôi.

Các bác từ Sài Gòn lên thì cái trường dưới đây nằm bên tay trái.

Đèo Lộc Bắc nối thị trấn ĐaTẻh với QL28 đi Quảng Khê qua Gia Nghĩa lên BUÔN MÊ THUỘT

Bác Pinga cho e hỏi hướng SG -> GNghĩa thì Trường này nằm trước khi tới đèo LBắc hay sau khi qua khỏi đèo rồi vậy bác?
Sau khi qua khỏi đèo nha bác.

Hạng D
19/11/11
4.392
7.747
113

Pinga nói:
Sau khi qua khỏi đèo nha bác.

E cảm ơn bác rất nhiều ạ

Hạng C
12/7/05
834
94
28
Trường Bạch Sơn Nam

Tình hình là năm hết tết đến rồi, anh em lại chuẩn bị lục đục hành trình về Tây Nguyên. Bác nào rành đoạn QL 14 từ Đồng Xoài - Gia Nghĩa cập nhật tình hình đi các bác, đi có ổn k?

Còn cung đường Madagui - Đèo Lộc Bắc - Gia Nghĩa thì thế nào, sau vài năm đường vẫn ngon hay có biến cố gì k?

Em dự định sáng 28 tết khởi hành đi Pleiku, mà chưa biết tình hình đường xá thế nào :p

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113

anacoda nói:
Tình hình là năm hết tết đến rồi, anh em lại chuẩn bị lục đục hành trình về Tây Nguyên. Bác nào rành đoạn QL 14 từ Đồng Xoài - Gia Nghĩa cập nhật tình hình đi các bác, đi có ổn k?

Còn cung đường Madagui - Đèo Lộc Bắc - Gia Nghĩa thì thế nào, sau vài năm đường vẫn ngon hay có biến cố gì k? 

Em dự định sáng 28 tết khởi hành đi Pleiku, mà chưa biết tình hình đường xá thế nào :p
Đường dạo này xấu hơn mấy năm trước, nhưng cũng phải đi vì không còn đường nào khác.

Hạng C
12/7/05
834
94
28
Trường Bạch Sơn Nam

F1racer nói:
anacoda nói:

Em dự định sáng 28 tết khởi hành đi Pleiku, mà chưa biết tình hình đường xá thế nào :p
Đường dạo này xấu hơn mấy năm trước, nhưng cũng phải đi vì không còn đường nào khác.

Móa ơi, mấy năm trước đã thấy hãi mà giờ bác nói còn xấu hơn thì vãi quá. Mà cụ thể là khúc nào bác? Từ Gia Nghĩa về BMT chạy ổn k?