Hạng B1
26/6/12
88
2
8
45
Re:Đèo Lộc Bắc nối thị trấn ĐaTẻh với QL28 đi Quảng Khê qua Gia Nghĩa lên Buôn Mê Thuột

Tình hình bây giờ sao rồi các bác? Sedan đi nổi ko.

Hạng D
11/5/11
3.420
5.584
113
Sài Gòn
Re:Đèo Lộc Bắc nối thị trấn ĐaTẻh với QL28 đi Quảng Khê qua Gia Nghĩa lên Buôn Mê Thuột

Dalatian nói:
Chắc bác hỏi QL14 khúc Bình Phước?

Các đoạn xấu đã được rút ngắn xuống nhiều rồi bác, sedan đi vô tư, tuy có vài chỗ phải rón rén chút: vài đoạn vài trăm mét thôi (khúc qua Bù Đăng). Em vừa đi về có nhiều hình mà lười quá chưa quăng lên.

Lộc Bắc không đi đêm nhe bác.

Hạng D
27/5/13
1.526
1.911
113

Pinga nói:
Dalatian nói:

Các đoạn xấu đã được rút ngắn xuống nhiều rồi bác, sedan đi vô tư, tuy có vài chỗ phải rón rén chút: vài đoạn vài trăm mét thôi (khúc qua Bù Đăng). Em vừa đi về có nhiều hình mà lười quá chưa quăng lên.

Tính 30/4/14 này đi Buôn Mê, bác có rảnh quăng dùm vài tấm hình thực tế cung đường hiện nay cho ae bít với

Hạng B2
8/3/11
356
1.178
123

em mới đi về cách nay 15 ngày. tuyến SG- cao tốc LT - TL 769 - QL 20 - đèo lộc bắc - gia nghĩa - buôn mê - gia lai - kon tum .
em đi xe 7 chỗ, gầm thấp, toàn tuyến QL 14 giờ là đại công trường ! tuy nhiên đi vẫn ok ( đoạn xấu nhất là cuối tỉnh daklak ---> khúc nông trướng cao su, cũng đã sửa gần xong, đi được hết.
- xe gầm thấp chạy hơi rón rén chút khi qua các đoạn đang sửa.
- có bắn tốc độ ở EALEO ( gần cuối tỉnh daklak, ngay đoạn đổ dốc,dễ dính đoạn này vì xe cont che khuất tầm nhìn + bảng 50 hơi bị khuất tầm nhìn) và đoạn đường mới khi vào Gia lai
---> Kết luận: xe gầm thấp đi bình thường tuyến này.
chúc các bác lái xe an toàn

Hạng D
11/5/11
3.420
5.584
113
Sài Gòn

osurio nói:
Pinga nói:
Dalatian nói:

Tính 30/4/14 này đi Buôn Mê, bác có rảnh quăng dùm vài tấm hình thực tế cung đường hiện nay cho ae bít với
Em đã và đang quăng hình lên thớt Đồng Xoài - Gia Nghĩa - BMT, bác ghé qua đó xem nhé.

Hạng B2
13/3/14
100
46
28

Đèo Gia Bắc hiện nay xuống cấp quá, ổ voi, ổ gà quá nhiều. Tốt nhất là hạn chế đi ban đêm nhé các bác.

Hạng D
11/5/11
3.420
5.584
113
Sài Gòn

Starcom nói:
Đèo Gia Bắc hiện nay xuống cấp quá, ổ voi, ổ gà quá nhiều. Tốt nhất là hạn chế đi ban đêm nhé các bác.
Ý bác là đèo Gia Bắc thuộc QL28 từ Phan Thiết đi Di Linh?

Hạng B2
13/3/14
100
46
28

Pinga nói:
Starcom nói:
Ý bác là đèo Gia Bắc thuộc QL28 từ Phan Thiết đi Di Linh?
Đúng rồi bác, hôm rồi tụi em đi từ Bảo Lộc qua đèo Gia Bắc về lại SG ... đường xấu kinh khủng, chạy Sedan là phải bò từ từ đó.

Hạng D
11/5/11
3.420
5.584
113
Sài Gòn

Theo thông tin một số bác CM ở thớt Đống Xoài - Gia Nghĩa - BMT thì ngõ Đèo Lộc Bắc đường đi vẫn còn rất khá nhe các bác, nếu các bác không ngại xa hơn 55-60km và đi được vào ban ngày thì đi đường này né khúc xấu Bù Đăng cũng OK đó.
Hiện nay khúc xấu Bù Đăng tuy ngắn hơn xưa nhưng đường một số chỗ bị múc sâu xuống 3m-4m, lồi đất đỏ tùm lum, nếu có vài cơn mưa rào là đường nhão nhẹt đi chắc phê lắm.

Hạng C
5/6/11
619
351
63
GOODCARE AUTO
goodcareauto.vn

Mình vừa làm chuyến SG buôn mê thuật và ngược lại.09/04/2014
Đoạn từ Bù Đăng lên gia nghĩa đường xấu tốc độ 30-40 Km/h
từ gia nghĩa lên Buôn Mê tốt hơn chút có thể chạy 60-80Km/h
nhưng lưu ý đường đang làm đổi làn liên tục đi đêm các bác cẩn thận
Xe gầm thấp nhiều chỗ cà gầm.Đường hẹp rất nguy hiểm bác nào chưa có kinh ngiệm chạy đêm thì không nên chạy.
nếu đi trời nắng thì bụi mịt mù trời mưa ok hơn.

Xe này mình chạy vô tư không cà gầm
Nếu đói các bác để ý cái biển Ăn cơm tai quán này nấu theo yêu cầu nóng xốt rất ngon.
sau lô trình toàn bộ xe như trâu đất phải rửa xe trước khi vào thành phố thưởng thức cà phê tại dinh bảo đại