Hạng D
29/11/04
1.821
13.813
113
Re:Đèo Lộc Bắc nối thị trấn ĐaTẻh với QL28 đi Quảng Khê qua Gia Nghĩa lên Buôn Mê Thuột

Pinga nói:
Theo thông tin một số bác CM ở thớt Đống Xoài - Gia Nghĩa - BMT thì ngõ Đèo Lộc Bắc đường đi vẫn còn rất khá nhe các bác, nếu các bác không ngại xa hơn 55-60km và đi được vào ban ngày thì đi đường này né khúc xấu Bù Đăng cũng OK đó.
Hiện nay khúc xấu Bù Đăng tuy ngắn hơn xưa nhưng đường một số chỗ bị múc sâu xuống 3m-4m, lồi đất đỏ tùm lum, nếu có vài cơn mưa rào là đường nhão nhẹt đi chắc phê lắm.
Em mới đi hôm qua về. Toàn tuyến đèo Lộc Bắc gần như không hề có 1 tì vết nào luôn đó bác (hồi Tết em đi thì có 1 vài ổ gà). Em đo được độ dài 33km ngon lành. Nói chung từ Madagui vào tới Ql28 thì đường em chấm 95/100 điểm. Sau đó là đèo gì đó trên QL28 (hết đèo Lộc Bắc có phải là đến hết DT725 không bác?) thì đi cũng được lắm. Có 1 số gờ, ổ gà to cần chú y nhưng nhìn chung đi rất ok. (hihi, hôm đi lên em chạy sướng chân quá chạy tọt xuống cửa nhận nước của thủy điện ĐN4). Nhưng đèo ở QL28 không sạch sẽ và kẻ vạch tinh tươm như trên Lộc Bắc.

[tube]http://youtu.be/3GlXdK2b_Q0[/tube]

Hạng D
14/3/10
1.213
5.316
113
Re:Đèo Lộc Bắc nối thị trấn ĐaTẻh với QL28 đi Quảng Khê qua Gia Nghĩa lên Buôn Mê Thuột

thanks chủ thớt nhiều, khá chi tiết.

Hạng D
23/10/04
2.240
1.946
113

Đoạn ĐN từ nhà máy nước Thiên tân đến gia kiệm giờ có bị xxx bắ láo nhiều ko bác? Em tính đi Madagui cung này tránh Trang bom, Dầu giây.

Hạng B2
17/8/11
169
5
18
www.anhnguthuchanh.com

TRANHA nói:
Mình vừa làm chuyến SG buôn mê thuật và ngược lại.09/04/2014
Đoạn từ Bù Đăng lên gia nghĩa đường xấu tốc độ 30-40 Km/h
từ gia nghĩa lên Buôn Mê tốt hơn chút có thể chạy 60-80Km/h
nhưng lưu ý đường đang làm đổi làn liên tục đi đêm các bác cẩn thận
Xe gầm thấp nhiều chỗ cà gầm.Đường hẹp rất nguy hiểm bác nào chưa có kinh ngiệm chạy đêm thì không nên chạy.
nếu đi trời nắng thì bụi mịt mù trời mưa ok hơn.

Xe này mình chạy vô tư không cà gầm
Nếu đói các bác để ý cái biển Ăn cơm tai quán này nấu theo yêu cầu nóng xốt rất ngon.
sau lô trình toàn bộ xe như trâu đất phải rửa xe trước khi vào thành phố thưởng thức cà phê tại dinh bảo đại

Thanks bác nhé :) dịp tết em thấy đng 14 cũng sửa chữa nhiều lằm rồi - dịp lễ này ko biết có bác nào về dng này ko?

Hạng B2
17/8/11
169
5
18
www.anhnguthuchanh.com

Em mới làm chuyến về BMT lễ vừa rồi. Hiện tại, đang làm đường luôn từ Gia Nghĩa về đến Cư jut do đó đường đi rất khó, nhiều đoạn hẹp, nhiều rãnh sâu bên đường, vô số ổ gà ổ voi, .... Em nghĩ nên tránh đi đêm./

Hạng D
14/3/10
1.213
5.316
113

Đoạn ĐN từ nhà máy nước Thiên tân đến gia kiệm giờ có bị xxx bắ láo nhiều ko bác? Em tính đi Madagui cung này tránh Trang bom, Dầu giây.
bác xuống cao tốc LTDG đi cho nó khoẻ

• Like
Reactions: lienthanhquyet
Hạng D
14/3/10
1.213
5.316
113
bác Pinga rành cung đường này quá, bác cho em xin số dt , đầu thág 6 em tính đi cung đường này, có gì ko biết em dt hỏi thăm đường tí nha bác, thank bác nhiều...:)

Hạng D
23/10/04
2.240
1.946
113
bác xuống cao tốc LTDG đi cho nó khoẻ
Đi cung nào bác ?

Em nghĩ giờ đi đường tránh Biên hòa tiện hơn, hôm trước đi chưa biết đường này.

Đi đến ngã tư Vũng Tàu, quẹo phải đi về VT, khoảng 3km gặp ngã 3 quẹo trái đi thẳng phát đến Trang bom luôn.

Hạng D
14/3/10
1.213
5.316
113
Đi cung nào bác ?

Em nghĩ giờ đi đường tránh Biên hòa tiện hơn, hôm trước đi chưa biết đường này.

Đi đến ngã tư Vũng Tàu, quẹo phải đi về VT, khoảng 3km gặp ngã 3 quẹo trái đi thẳng phát đến Trang bom luôn.
đường này sao mà tránh trảng bom dầu giây dc bác, ??? bác muốn tránh dầu giây, gia kiệm thì bác phải vô tỉnh lộ 767 ( ko rõ mấy ) bác kiếm trên google dùm em, đường này xxx đứng nhiều nha bác, đường xấu ko biết sửa chưa???

Hạng D
11/5/11
3.420
5.584
113
Sài Gòn
bác Pinga rành cung đường này quá, bác cho em xin số dt , đầu thág 6 em tính đi cung đường này, có gì ko biết em dt hỏi thăm đường tí nha bác, thank bác nhiều...:)

Lâu lắm rồi em cũng chưa đi lại cung đường này, có thề đầu tháng sau em cũng thử đi lại nếu điều kiện thời gian chuyến đi cho phép. Thông tin một số bác CM gần đây + thông tin từ chiến hữu của em thường xuyên chinh chiến thì đường vẫn tốt.

Nhưng đường này chỉ tránh được các đoạn xấu nằm trong cung Đồng Xoài - Gia Nghĩa mà thôi, từ Gia Nghĩa đến BMT QL14 đang sửa chữa mở rộng đường nên đường đã xấu hơn xưa rất nhiều, mùa mừa càng phải chạy chậm và cẩn trọng.