Hạng D
11/5/11
3.420
5.584
113
Sài Gòn
Báo cáo các bác và bác Huygb em và anh bạn (cũng Oser và lái chính) vừa làm chuyến SG - Buôn Mê Thuột qua ngõ đèo Lộc Bắc.
  1. Đi từ Mađagui (QL20) vào Đạ Tẻh, qua đèo Lộc Bắc, đi Quảng Khê qua Gia Nghĩa, từ đó lên Buôn Mê.
  2. Đường đèo tuyệt đẹp (có nhiều hình ảnh trên các diễn đàn các bác đã thấy) và vắng xe, độ dài đèo khoảng 40 km.
  3. Tổng chiếu dài hành trình khoảng 450 km xa hơn đi QL 14 khoảng 65-70 km (em xuất phát từ Phú Lâm Q.6).
  4. Tổng thời gian nhiều hơn 1 tiếng rưởi so với đi đường QL14 nhưng xe và người khỏe hơn nhiều.
  5. Em sẽ post vài hình ảnh biển báo và cột mốc để các bác tham khảo (cho em nợ tới tối mai nhé, vừa về hơi đuối và công việc hơi lubu).

Last edited by a moderator:
Hạng B2
15/10/11
448
2
18
38
Re:Đèo Lộc Bắc nối thị trấn ĐaTẻh với QL28 đi Quảng Khê qua Gia Nghĩa

Bác cho ít hình tham khảo đi ạ. E cũng tính làm 1 chuyến

Hạng C
23/2/10
596
1
18
Re:Đèo Lộc Bắc nối thị trấn ĐaTẻh với QL28 đi Quảng Khê qua Gia Nghĩa

Bác chủ thớt ui hơn có 65-70km nhưng bù lại đường 14 xấu thì thời gian đi cũng tương đương chứ Bác, vì QL14 mà đi đoạn Bình Phước - Gia Nghĩa chỉ đi chậm và lâu mà. Em hóng hình ảnh chi tiết của Bác nè

Hạng D
11/5/11
3.420
5.584
113
Sài Gòn
Re:Đèo Lộc Bắc nối thị trấn ĐaTẻh với QL28 đi Quảng Khê qua Gia Nghĩa lên Buôn Mê Thuột

Khoảng cách chỉ là ước lượng, nhưng không xa hơn 70km nếu lấy mốc từ trung tâm SG. Bác có thể đo trên bản đồ và kết hợp với các thớt của bác congduale về đoạn Bảo Lộc - Gia Nghĩa để tính toán lại quảng đường (em chỉ thêm là đèo Lộc Bắc khoảng 40km - đường rất đẹp). Thời gian chạy cũng tùy mỗi người, tuy nhiên trong nhóm đi có 5 người từng đi nhiếu lần bằng QL 14 thì kết luận xe chạy êm hơn và khỏe người hơn.
Nói chung suốt tuyến cũng có vài đoạn xấu nhưng không đáng kể.

Hạng F
18/5/09
6.241
14
38
Re:Đèo Lộc Bắc nối thị trấn ĐaTẻh với QL28 đi Quảng Khê qua Gia Nghĩa lên Buôn Mê Thuột

Cảm ơn bác Pinga đã cập nhật thông tin
. Đã có thêm lựa chọn mới để đi Gia Nghĩa mà không phải hành xác ở Bù Đăng rồi.
Như vậy từ Đạ Tẻh vào đèo Lộc Bắc để qua Daknong có cần lưu ý ngã 3 ngã tư nào không bác?

Hạng B2
6/5/11
445
62
28

Nói làm sao tin,bằng chứng đâu?Nhà mình đường HẬU GIANG ,Q6.

Hạng C
2/9/11
538
388
63

Em sắp đi XV mà chặn 1 là SG-Buôn Mê Thuột, lúc đầu dự tính đi ngã QL14, nhưng nghe nói đường cực xấu nên đổi ý. Xin hỏi bác chủ từ QL 20 mình rẽ vào Đạ Tẻh ở chổ nào vậy bác?
Đoạn Gia Nghĩa-Buôn Mê Thuột đường có xấu không?
Cám ơn bác chủ nhiều.

Hạng B2
8/9/11
200
0
0
45

MinhKhanh nói:
Em sắp đi XV mà chặn 1 là SG-Buôn Mê Thuột, lúc đầu dự tính đi ngã QL14, nhưng nghe nói đường cực xấu nên đổi ý. Xin hỏi bác chủ từ QL 20 mình rẽ vào Đạ Tẻh ở chổ nào vậy bác?
Cám ơn bác chủ nhiều.
Bác đi từ SG lên đến ngã ba Madagui (Km 145) là rẽ trái. Đi vào Đạtẻh khoảng 20 km hỏi đường đi Triệu Hải rồi lên Lộc Bắc. Tới ngã ba Lộc Bắc lại rẽ trái tiếp rồi đi ra hướng thủy điện Đồng Nai 3,4. Tới huyện đầu tiên của Đaknong hình như là ĐakGlong.

Hạng D
11/5/11
3.420
5.584
113
Sài Gòn

huygb nói:
Cảm ơn bác Pinga đã cập nhật thông tin
. Đã có thêm lựa chọn mới để đi Gia Nghĩa mà không phải hành xác ở Bù Đăng rồi.
Như vậy từ Đạ Tẻh vào đèo Lộc Bắc để qua Daknong có cần lưu ý ngã 3 ngã tư nào không bác?

Em hứa sẽ post hình (nhưng không nhiều đâu, chủ yếu các biển chỉ dẫn), các bác cho em chiều hoặc tối nay nhá.
Cần lưu ý 1 ngã ba trước khi vào chân đèo bác huygb.

Hạng D
11/5/11
3.420
5.584
113
Sài Gòn

Phượt nói:
MinhKhanh nói:
Cám ơn bác chủ nhiều.
Bác đi từ SG lên đến ngã ba Madagui (Km 145) là rẽ trái. Đi vào Đạtẻh khoảng 20 km hỏi đường đi Triệu Hải rồi lên Lộc Bắc. Tới ngã ba Lộc Bắc lại rẽ trái tiếp rồi đi ra hướng thủy điện Đồng Nai 3,4. Tới huyện đầu tiên của Đaknong hình như là ĐakGlong.
Chính xác ... và sẽ đi ngang đập NM Thủy điện Đồng Nai 4 đồng thời qua cầu Đồng Nai 4.