Hỏi Đường? Đi Cam Bình

Hạng B1
10/5/18
82
39
23
43
Xin chào các bác, e là lái mới. E dự định tuần sau đưa tụi nhỏ đi biển Cam Bình. Xun các bác chỉ e đường nào dễ đi, cảnh đẹp, khách sạn cũng như ăn uống. Gồm 2 vợ chồng e và 5 đứa nhỏ. Xin cảm ơn các bác, chúc các bác 1 ngày tốt lành.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.863
113
Saigon & Dalat
Xin chào các bác, e là lái mới. E dự định tuần sau đưa tụi nhỏ đi biển Cam Bình. Xun các bác chỉ e đường nào dễ đi, cảnh đẹp, khách sạn cũng như ăn uống. Gồm 2 vợ chồng e và 5 đứa nhỏ. Xin cảm ơn các bác, chúc các bác 1 ngày tốt lành.
Ý bác nói là đi Cam lập, Bình lập (Cam ranh) ?
Đi cứ theo cao tốc, QL1 vào Mũi né, tiếp 716 tới Bàu trắng vào 716B, đến Phan rí nhập QL1, đến Cà ná theo đường ven biển Ninh thuận, đến Phan rang theo đường 702 chạy vào địa phận Cam ranh, ngay suối nước ngọt (đoạn đường bê tông gần tới vịnh) có ngã 3 rẽ phải vào Cam lập.
Tuyến đường ven biển này đẹp nhất nhì VN, đi ngang nhiều địa danh nổi tiếng, chưa tới mùa mưa nên đi an toàn.
Tôi chỉ mới ở Sao biển có nhiều loại phòng cao thấp, và Ngọc sương (Yến bay resort) tiện nghi hơn. Cả 2 khá đẹp. Khu Bình lập có nhiều chổ camping tuyệt vời nhưng tôi chỉ đi theo đoàn cho an tâm.
Khi về bác thẳng QL1 cho nhanh vì sau chuyến du lịch ngắm cảnh, gia đình cần nghỉ ngơi trên xe.

• Like
Reactions: nvada and hoang244
Hạng B1
10/5/18
82
39
23
43
Ý bác nói là đi Cam lập, Bình lập (Cam ranh) ?
Đi cứ theo cao tốc, QL1 vào Mũi né, tiếp 716 tới Bàu trắng vào 716B, đến Phan rí nhập QL1, đến Cà ná theo đường ven biển Ninh thuận, đến Phan rang theo đường 702 chạy vào địa phận Cam ranh, ngay suối nước ngọt (đoạn đường bê tông gần tới vịnh) có ngã 3 rẽ phải vào Cam lập.
Tuyến đường ven biển này đẹp nhất nhì VN, đi ngang nhiều địa danh nổi tiếng, chưa tới mùa mưa nên đi an toàn.
Tôi chỉ mới ở Sao biển có nhiều loại phòng cao thấp, và Ngọc sương (Yến bay resort) tiện nghi hơn. Cả 2 khá đẹp. Khu Bình lập có nhiều chổ camping tuyệt vời nhưng tôi chỉ đi theo đoàn cho an tâm.
Khi về bác thẳng QL1 cho nhanh vì sau chuyến du lịch ngắm cảnh, gia đình cần nghỉ ngơi trên xe.
E đi cam bình Lagi đó bác

Hạng C
30/5/17
512
625
93
43
Có 2 cách tới thị xã Lagi :
- Cách 1 : Cao tốc LTDG - QL1A qua khỏi xuân lộc đồng nai ,bác vô tới địa phận hàm tân bình thuận .Bác chạy khoảng hơn 20km sẽ thấy cổng chào bên tay phải ,chạy thẳng vô gặp QL55 rẽ phải là vô thị xã lagi . Hoặc bác chạy theo QL1A tới ngã ba 46 rẽ phải chạy thẳng cũng vô thị xã lagi
Note : Đồng nai chú ý biển báo khu dân cư .Bình thuận chú ý vạch liền ,cấm vượt
- Cách 2 : Cao tốc LTDG - rẽ phãi vô QL51 đi vũng tàu ,tới thị trấn bà rịa rẽ trái vô QL55 chạy miết 1 đường cũng tới thị xã lagi .Bác đi đường này thì hơi xa ,nhưng được ngắm biển ven đường

Hạng D
5/12/12
1.153
1.388
113
Nhà
gosolar.vn
Từ Hà Nội chạy xe vô thì hơi xa & mất thời gian đó bác.

Đùa bác tí, bác đi theo Google maps này thì ổn vì đường vắng, đi ngon. Chú ý chạy đúng luật, công lộ đoạn qua địa phận Bình Thuận đứng thường xuyên, liên tục.

Ăn uống hải sản chỗ cuối trên bản đồ ngon, bổ, rẻ; không chặt chém.
https://www.google.com/maps/dir/10....0x317508b41ca86ad9:0xaab6ddccc6633caa!1m0!3e0

Hạng B1
10/5/18
82
39
23
43
Cảm ơn các bác nhiều lắm, chúc các bác ngày cuối tuần vui vẻ.

Hạng B1
10/5/18
82
39
23
43
Mùa này đi ok ko bác? Vợ e vừa muốn đi vừa sợ bị dịch, mới mua xe nên cũng muốn đưa tụi nhỏ đi, hoang mang quá các bác

Hạng B2
29/7/13
154
98
38
Mùa này đi ok ko bác? Vợ e vừa muốn đi vừa sợ bị dịch, mới mua xe nên cũng muốn đưa tụi nhỏ đi, hoang mang quá các bác
Xe mới mua lại quỡn thì chở cả nhà đi tắm biển chống dịch tốt quá chứ hoang mang chi ?