Thảo Luận Chung Đi campuchia bằng xe du lịch

Hạng D
10/12/13
2.505
6.116
113
Dễ dàng vậy hả Bác?
hầu hết các cửa khẩu bộ với VN: Bác cứ chạy xe đến cửa khẩu, làm thủ tục cho người rồi dắt xe qua.
Sang đến cửa khẩu bạn, bảo xin tờ giấy tạm nhập, đưa chi phí tầm 20 USD.... Done. Tha hồ vivu nhé.

• Like
Reactions: Lan Rỗ
Hạng D
8/10/14
2.172
31.435
113
hầu hết các cửa khẩu bộ với VN: Bác cứ chạy xe đến cửa khẩu, làm thủ tục cho người rồi dắt xe qua.
Sang đến cửa khẩu bạn, bảo xin tờ giấy tạm nhập, đưa chi phí tầm 20 USD.... Done. Tha hồ vivu nhé.
Có cần Pp hay chỉ cần cmnd thôi hả Bác?

Hạng D
8/10/14
2.172
31.435
113
Trời, PP chứ bác. hix hix.
1 là PP, 2 là chả cần gì luôn ( đi rừng):3dchongchong:
Đã thông, cảm ơn Bác.
Em đi mà bị đuổi về vì lý do không tạm nhập tái xuất xe máy ,là anh tiêu đó nhoen!
:3dcuoi:

• Like
Reactions: Mustafa
Hạng B2
3/5/10
368
2.454
93
Bác Mustafa nói chính xác. Nếu đi xe máy mà thì cứ xin được bên VN cho qua, rồi qua Cam cho tiền là đi. Qua đó nhớ ghé Hải quan xin cái giấy là ok, chừng 10$. Nhanh hơn nhiều lần so với có giấy tờ. Tuy nhiên cách này chỉ đi ở các cửa khẩu nhỏ thôi. Mộc Bài thì bị đuổi về là cái chắc. :)

• Like
Reactions: Mustafa
Hạng D
8/10/14
2.172
31.435
113
Bác Mustafa nói chính xác. Nếu đi xe máy mà thì cứ xin được bên VN cho qua, rồi qua Cam cho tiền là đi. Nhanh hơn nhiều lần so với có giấy tờ. Tuy nhiên cách này chỉ đi ở các cửa khẩu nhỏ thôi. Mộc Bài thì bị đuổi về là cái chắc. :)
Thôi vậy em xin anh Chín cho chắc,kinh quá!
Không khéo giam cả xe, à bằng lái pet vẫn ok chứ các Bác,hay là phải quốc tế mới chịu?

Chi Hội MBFC
25/1/08
10.117
3.605
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
Hôm trước bác Lơ đi caravan cũng có 1 xe phải quay về vì không có giấy phép.
Bên Cam vẫn chưa chấp nhận giấy phép từ Sở GTVT, giấy phép mày chỉ có hiệu lực ở Mộc Bài mà thôi.
Các bác hết sức lưu ý khi mang xe qua Cambodia nhé

Hạng C
30/7/14
572
471
63
40
vậy giờ bác làm không? Photo công chứng mọi thứ đưa em, em làm cho bác nửa giá đi được thêm Cam-Lao-Viet. Lấy hữu nghị 65$ Và chỉ trong 3 ngày là có thôi heng.
Em rẻ hơn bác một nửa, đi thêm Lào, Giá trị 2 tháng và chỉ trong 72 tiếng từ lúc nộp hồ sơ là cố sổ.
zậy có cần phải lên down đơn từ gì , như bác nói ở trên kg bác?

Chỉnh sửa cuối: