Hạng B1
3/6/14
50
5
8
44
Thân chào các bác.
Em vừa mới có cuộc dã chiến cùng với mấy ông anh ra SaPa. Đường thì ảo cảnh thì đẹp, suốt chặng đường rất tuyệt, nhưng ngặt một niềm là đi tông cả bộ lốp.
Trước giờ toàn đi nội thành không đi đâu xa, giờ làm một chuyến xa mới thấy con máy xuống cấp thế nào, đi lên dốc mà xe rung lắc quá trời, gặp trên đó đường ẩm nên đường khá trơn mém vài lần hụt tim.
Mà mới đi được chừng có hơn 1 năm chưa gì đã nứt vỏ hết cả.
Em nhờ các bác tư vấn hộ dùm em coi ưng đổi qua dòng lốp nào được? Chủ yếu con xe em mang đi làm hàng ngày cần nhất là êm nhẹ, chất lượng tốt.
Dùng hoài một loại vỏ cũng chán, đổi xe thì không phải lúc nào cũng đổi được, nên đổi hiệu vỏ cũng là một cách tìm các trải nghiệm mới để chia sẽ với mọi người, thủ xem lựa chọn của mình có ok hay không...cũng là một cách chơi liên quan đến xe.

• Like
Reactions: justatee1
Tập Lái
15/6/14
20
2
3
60
Dùng hoài một loại vỏ cũng chán, đổi xe thì không phải lúc nào cũng đổi được, nên đổi hiệu vỏ cũng là một cách tìm các trải nghiệm mới để chia sẽ với mọi người, thủ xem lựa chọn của mình có ok hay không...cũng là một cách chơi liên quan đến xe.
Chơi gì thì chơi, nhưng cũng phải đảm bảo an toàn cụ ơi, Cơ mà lốp nhà em dùng được 2năm, không biết có thể đi vào mùa mưa không nhỉ ? các cụ ai rành chỉ em cách kiểm tra với

• Like
Reactions: justatee1
Tập Lái
15/6/14
13
6
3
32
Sắp tới mùa mưa nên nhiều cụ cũng lo lắng quá nhỉ, lốp của các cụ muốn đi mấy đường trơn ướt mà an toàn thì chiều sâu gai lốp không mòn quá 1.6 mm . lúc đó thì bánh bám đường vô tư

Tập Lái
3/6/14
19
0
1
42
Sắp tới mùa mưa nên nhiều cụ cũng lo lắng quá nhỉ, lốp của các cụ muốn đi mấy đường trơn ướt mà an toàn thì chiều sâu gai lốp không mòn quá 1.6 mm . lúc đó thì bánh bám đường vô tư
Em thấy dòng assurance tripple max có thiết kế mẫu gai lốp hình chữ V, Mùa mưa năm trước em dùng đi cũng khá ổn định, Kì này quay lại cái autocare nói các bác thay lại bộ mùa mưa,