Hạng B1
3/6/14
66
3
8
54
Vụ này chắc bên nhà sản xuất thiết bị gốc họ đàm phán với nhau, chứ nhiều khi cũng khó mà cân đo đong đếm, kì đó đi Mazda6, nó gắn cái lốp của Đức, em nói mãi, mới đổi cho qua goodyear dùng, vì sài dòng này từ trước, khi lái con m3s, Có khi là do thói quen 1phần

• Like
Reactions: justatee1
Tập Lái
6/6/14
24
4
3
44
Em thì cứ theo nhà sản xuất thế là chắc, vả lại chủ yếu là máy, vì máy mạnh, cày đường gì chả ngon, lốp thấy đi 2,3 năm mới hư cũng chả phải vướng bận lắm

• Like
Hạng B1
3/6/14
57
9
8
52
Cân bằng giữa 3cái êm - bên - tuổi thọ cao thì đúng là khó, nên em thấy tuỳ vào nhu cầu các bác chọn, đi đường dài thì nên ưu tiên bền, với tuổi thọ cao, chống mòn

• Like
Tập Lái
6/6/14
13
4
3
44
dòng Assurance TripleMax thế hệ 3 kì này có nhiều cải tiến lắm bác,có thiết kế gai lốp có số bước rãnh gai cao ở vai lốp làm giảm thiểu tiếng ồn và ngăn cản sự cộng hưởng sóng âm giúp cho lốp vận hành êm ái hơn so với các sản phẩm trước đây

• Like
Tập Lái
3/6/14
20
6
3
33
Em thì cứ theo nhà sản xuất thế là chắc, vả lại chủ yếu là máy, vì máy mạnh, cày đường gì chả ngon, lốp thấy đi 2,3 năm mới hư cũng chả phải vướng bận lắm
Có 1 số loại vỏ, đi trong 5~10,000 km đầu tiên rất êm. sau 10,000 km cao su bắt đầu cứng và gây ồn nha các bác

• Like
Tập Lái
6/6/14
13
2
1
54
Đường miền Trung - Tây Nguyên xe nào đi mà không ồn, mặt đường không bằng phẳng leo đèo leo dốc liên tục, chỉ giảm bớt được tiếng ồn chứ không triệt tiêu được hẳn đâu bác. Bác thay loại lốp dành cho xe hay leo đèo dốc, tiếng ồn của lốp sẽ được cải thiện.

• Like
Tập Lái
3/6/14
28
6
8
60
Trời mưa thì nhu cầu chọn lốp của các cụ thế nào ? Ưu tiên êm ái, hay khả năng bám đường,

• Like
Tập Lái
6/6/14
18
3
3
32
Trời mưa thì nhu cầu chọn lốp của các cụ thế nào ? Ưu tiên êm ái, hay khả năng bám đường,
Theo em thì mua lốp phải lựa lốp nào có độ bám đường tốt, vì đường trời mưa khá là trơn, mấy loại cũ, nhiều khi ko bám tốt là bay như chơi, và cũng tuỳ xe của từng bác mà lựa cho nó lốp phù hợp

• Like
Tập Lái
6/6/14
22
3
3
54
có khi xe hàn thì dùng lốp hàn, xe nhật thì lốp nhật, xe mỹ thì lốp mỹ. thế có vẻ hay đấy

• Like