Tập Lái
15/6/14
9
2
3
48
mấy dòng êm êm cho lắm mà chạy đường đá phát, thì lộ rõ là chống chọi khá kém, nên đừng thấy êm mà ham nhiều khi mau mòn, không được bền

Hạng D
24/10/14
1.861
1.593
113
TP.HCM
Như dòng Michelin ấy bác, nghe nói đi rất êm; nhưng chẳng lẽ lại chống chọi kém ah?

• Like
Reactions: lopxeoto
Tập Lái
6/6/14
27
3
3
40
ghé autocare bên em đi, Q7, em dắt cụ đi, thay xong chạy thử luôn, ở đó có các thợ sửa cũng chuyên nghiệp, làm phát là cụ lướt nhẹ luôn

• Like
Reactions: justatee1
Hạng B1
3/6/14
60
12
8
42
trước dùng goodyear cũng thấy ồn,nhưng được cái có tuổi thọ lốp khá cao. sau chuyển qua mấy hãng khác thử thế nào, bs thì còn ồn hơn, mic thì mỏng, nhanh mòn tuổi thọ kém, Đúng là khó mà đòi hỏi hoàn thiện hết các bác ah`

• Like
Tập Lái
6/6/14
36
5
8
41
Mấy bác em thấy khó tính chứ đi xe nào lốp đó thì cứ theo hãng sản xuất rồi dùng, vì dù gì người ta cũng tính toán kĩ cho mình, chứ đổi qua đôi lải thì thêm mệt

• Like
Tập Lái
22/12/12
44
40
18
thuexengay.com
Các bác cho e hỏi con xe CITY của e, bánh trước vấp vào miệng cống có bọc sắt, nên rách một vệt khoảng 2mm. Theo các bác thì e nên vá rồi dùng tiếp hay là thay vỏ mới (
Xe e mới đi được 5k km).Hỏi Dly thì nói nên thay.Các bác tư vấn giúp e với.Cám ơn các bác
Bác mới đi được có 5k km mà thay chi cho uổng, vá được thì vá. Em thấy là bên Dly nó muốn làm eo kiếm chút từ bác rồi.

• Like
Hạng B2
20/12/14
197
139
43
Thú thực thay thi tốn xiền nhưng ko thay chạy lại ko an tâm các bác ạ. Thôi chắc nhịn tạt lon để thay thôi

Tập Lái
6/6/14
32
5
8
32
Như dòng Michelin ấy bác, nghe nói đi rất êm; nhưng chẳng lẽ lại chống chọi kém ah?
Theo em biết thì các hãng sản xuất vỏ xe trên thế giới hầu như có chất lượng tương đương nhau, không thể khẳng định hãng nào tốt hơn hay kém hơn một cách võ đoán được.
Tuy nhiên, mỗi hãng có một xu hướng chung trong chiến lược sản xuất của mình, có hãng có xu hướng sản xuất lốp mềm tạo cảm giác êm nhưng có hãng lại sản xuất lốp có thành lốp cứng hơn nhằm đảm bảo độ ổn định cao hơn v.v.....
Và tùy theo nhu cầu, cũng như tâm lý mà người tiêu dùng quyết định dùng lốp của hãng nào mà thôi.

• Like
Reactions: lopxeoto
Theo em biết thì các hãng sản xuất vỏ xe trên thế giới hầu như có chất lượng tương đương nhau, không thể khẳng định hãng nào tốt hơn hay kém hơn một cách võ đoán được.
Tuy nhiên, mỗi hãng có một xu hướng chung trong chiến lược sản xuất của mình, có hãng có xu hướng sản xuất lốp mềm tạo cảm giác êm nhưng có hãng lại sản xuất lốp có thành lốp cứng hơn nhằm đảm bảo độ ổn định cao hơn v.v.....
Và tùy theo nhu cầu, cũng như tâm lý mà người tiêu dùng quyết định dùng lốp của hãng nào mà thôi.
Bác nói rất hay .............. like mạnh

Tập Lái
8/7/15
7
1
3
46
Bác thử mấy dòng của Goodyear xem sao, loại này bền lắm, đường ở Sapa bác an tâm đi không sao cả, rất bám đường không sợ tụt dốc đâu, hổ trợ phanh xe thắng an toàn, Goodyear bảo hành tới 5 năm lận nhé
Không bảo hành đâu nhé, mình đang khiếu nại với GOODYEAR cả hơn tháng rồi trước 1 cặp nay tèo thêm 1 cặp nữa rồi, xe mình mới chạy 33 tháng nhé, 33 vạn KM, Không nghe Goodyear lừa đảo nhé

Attachments