Tập Lái
22/12/12
44
40
18
thuexengay.com
Thân chào các bác.
Em vừa mới có cuộc dã chiến cùng với mấy ông anh ra SaPa. Đường thì ảo cảnh thì đẹp, suốt chặng đường rất tuyệt, nhưng ngặt một niềm là đi tông cả bộ lốp.
Trước giờ toàn đi nội thành không đi đâu xa, giờ làm một chuyến xa mới thấy con máy xuống cấp thế nào, đi lên dốc mà xe rung lắc quá trời, gặp trên đó đường ẩm nên đường khá trơn mém vài lần hụt tim.
Mà mới đi được chừng có hơn 1 năm chưa gì đã nứt vỏ hết cả.
Em nhờ các bác tư vấn hộ dùm em coi ưng đổi qua dòng lốp nào được? Chủ yếu con xe em mang đi làm hàng ngày cần nhất là êm nhẹ, chất lượng tốt.

Tập Lái
2/1/13
26
28
18
Thân chào các bác.
Em vừa mới có cuộc dã chiến cùng với mấy ông anh ra SaPa. Đường thì ảo cảnh thì đẹp, suốt chặng đường rất tuyệt, nhưng ngặt một niềm là đi tông cả bộ lốp.
Trước giờ toàn đi nội thành không đi đâu xa, giờ làm một chuyến xa mới thấy con máy xuống cấp thế nào, đi lên dốc mà xe rung lắc quá trời, gặp trên đó đường ẩm nên đường khá trơn mém vài lần hụt tim.
Mà mới đi được chừng có hơn 1 năm chưa gì đã nứt vỏ hết cả.
Em nhờ các bác tư vấn hộ dùm em coi ưng đổi qua dòng lốp nào được? Chủ yếu con xe em mang đi làm hàng ngày cần nhất là êm nhẹ, chất lượng tốt.
khoảng lốp liếc em thấy dùng quen loại nào cứ đi loại đó thế lại chắc, chứ đổi mới không quen, bác lại chửi hehe

Hạng B1
3/6/14
59
9
8
48
khoảng lốp liếc em thấy dùng quen loại nào cứ đi loại đó thế lại chắc, chứ đổi mới không quen, bác lại chửi hehe
Chơi thì thì phải đổi hết dòng, lái thử thế nó mới đã, Em thấy đi hoài 1dòng chán lắm, nhiều khi đổi, có trãi nghiệm, như kiểu độ xe, lâu lâu làm mới, mà dùng nhiều thì mới biết để chia sẽ cho các bác chứ

Tập Lái
3/6/14
42
13
8
44
có khi phải thay mấy dòng mà đường trường, cơ mà trâu bò như sức đi của bác thì phải chọn cỡ dòng assurance tripple max bên goodyear, cặp đấy mà đi chùng 5năm, còn tốt chán. được cái đinh đâm rút ra chạy tiếp còn được. Phượt Sapa thì chẳng thấm vào đâu

Hạng B1
3/6/14
57
7
8
42
Dòng này còn ồn không bác, chứ goodyear trước nghe ồn, mà không biết giờ có cải thiện gì chưa ? Có kì dịnh làm cặp do chỗ autocare bên em nó khuyến mãi. Mà còn hơi phân vân