Hạng B2
21/4/11
423
524
113
Mình cũng vừa đọc xong qua bắt test nay hủy rồi
Tin mới nhận
Chuẩn thông tin nè bác , làm ăn bố láo chống lại nghị quyết chính phủ là bay ghế như chơi, đừng có đùa với phàn nàn của người dân

Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Mọi người cho em hỏi cuối tuần này em định đi Đà Lạt 2VC + 2 F1 10 tuổi và 13 tuổi
2VC đã chích 2 mũi + bé 13 2 ngày nữa chích mũi 2 thì có cần giấy test nhanh khi qua chốt không? em gọi Resort thì họ nói không cần giấy test nhanh nữa khai báo di chuyển nội địa là xong, lên tới Resort họ test nhanh cho mình rồi vào lưu trú thôi!
Anh em nào mới đi Đà Lạt về cho em xin ít thông tin!
Em cảm ơn!
View attachment 2607324*Ảnh minh họa
Bác chủ ghi là đi với 2 f1 vậy là 2 vc bác f0 rồi đi lên đó hành cho chết. Nói chơi thôi chứ giờ bác đi DL với điều kiện xe bác lắp biển 49 thì ok. Chứ thấy biển SG bị kỳ thị lắm. Còn việc test hay này kia thì hành dzữ lắm. Ở nhà cho lành

• Like
Reactions: thmobile
Hạng C
20/4/18
963
1.777
108
47
Bình Dương
  • Like
Reactions: duchuy19762003
Hạng C
20/2/09
530
173
43
www.otosaigon.com
Bài báo chỉ nói là vào Lâm Đồng thì không phải có giấy test covid nhưng không nói trường hợp khách lưu trú thì có còn bắt có giấy test covid trong vòng 24h ko.
em đang hóng vụ này.

Hạng B2
6/1/08
399
2.011
93
52
Bài báo chỉ nói là vào Lâm Đồng thì không phải có giấy test covid nhưng không nói trường hợp khách lưu trú thì có còn bắt có giấy test covid trong vòng 24h ko.
em đang hóng vụ này.
Không mới lạ.
Bác chủ ghi là đi với 2 f1 vậy là 2 vc bác f0 rồi đi lên đó hành cho chết. Nói chơi thôi chứ giờ bác đi DL với điều kiện xe bác lắp biển 49 thì ok. Chứ thấy biển SG bị kỳ thị lắm. Còn việc test hay này kia thì hành dzữ lắm. Ở nhà cho lành
Nói chung chừng nào chưa tiêm đủ cho người dân, và bỏ cái kiểu phong tỏa tiêu cực 1 thằng dính nhiều thằng vạ lây thỉ dân SG vẫn còn bị kỳ thị

Kỳ thị ở đây nó có nhiều kiểu, kiểu nói thẳng, né ra mặt,miễn tiếp ...
Kiểu không nói ra vì có văn hóa, tinh tế, lịch sự,và cả cơm áo, gạo tiền nhưng nếu cho người ta chọn giữa phục vụ người trong tỉnh, người Hà Nội và các vùng ít dịch.. và bên kia là người Sài Gòn, Bình Dương... thì người ta sẽ chọn phục vụ đối tượng là những vùng ít nguy cơ.

Kiểu cuối cùng là những người không care,coi dịch bệnh như cảm cúm thì đây mới là những người không phân biệt.

Đà Lạt là nơi khi hậu mát mẻ nên dịch bệnh cũng có nguy cơ lây mạnh hơn các vùng khác nên cũng không trách người ta được