Hạng B2
19/11/07
254
74
28
53
Các bạn đi Daknong cẩn thận đoạn Trạm thu phí cây chanh đến Nhơn Cơ chiều đi chiều về .

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
25/7/16
519
5.762
93
Em vừa có chuyến hành trình từ 6/7/2022 Saigon Daknong - Ban mê và trở lại SG 9/7/2022 ,trước khi đi cũng tự nhủ ráng chạy đúng tuân thủ tốc độ ,vạch kẻ...vì năm 2019 được anh em cảnh báo khi đi từ trạm thu phí Cây Chanh thuộc Daknong và bị dính 1 lần .Tuy không chạy quá tốc độ
Năm nay em cài phần mềm cảnh báo tốc độ kèm Google maps vì vậy khi qua Trạm thu phí Cây chanh mình chạy >50 một tí tuy rằng đường cho chạy 80 . Qua trạm thu phí cây chanh chừng 7km Bất ngờ 1 cạp nong phóng ra chỉ và báo em vượt tốc độ 58 km trong khu dân cư có con lươn .Quái lạ từ Trạm thi phí Cây chanh đến chổ này làm chó gì có con lươn nào chỉ có con lẹo thôi .Đành phải bố thí mua 3 ổ bánh mì giá cao 100k/1 ổ . Vừa khinh bỉ vừa xấu hổ vì lũ cạp nong nói tiếng bọ .
Đoạn về ngày 9/7/2022 từ BMT đến Gia nghĩa không có gì tuy được cảnh báo ,em vẫn tuân thủ biển báo tốc độ cẩn thận .Sau khi rời Gia nghĩa chạy qua chổ lúc đi em bị cạp nong cắn độ chừng 3km lại bị cạp nong Bọ vù ra chỉ và báo em vượt 75km trong khu 60km.Bà mẹ nó hết ý kiến luôn vì đi đến đâu em rất chú ý đến biển báo làn kẻ...
Mỗi lần bị như vậy em đều hỏi yêu cầu cho biết vi phạm đoạn nào bọ chỉ cho xem qua điện thoại chụp sau đít xe em có chèn số km vượt .Không nói rõ đoạn nào ,ở đâu ,tọa độ bao nhiêu ...hù dọa là chính vi phạm lỗi phải nộp 7 tr giam bằng lái ...dân thành phố HCM biển 51 là ăn đủ qua đoạn này .Em thấy việc này coi như thường xuyên ,bà con ,bạn bè ở BMT ,Pleiku Kontum gặp dân TPHCM biển 51 là câu hỏi đâu tiên là có dính bọ không ??? Mọi người có thấy quá phiền hà không ,đi chơi mất hứng ,đi về mất vui .Nỗi ám ảnh nhiều bác tài mới .Các bác có cao kiến ,kinh nghiệm gì để hóa giải việc đi lại cung đường này không .
Mình là người tuân thủ pháp luật mà không được bảo vệ lại còn bị nhũng nhiễu .Em lái xe cũng gần 20 năm chưa bao giờ bị bẩn thỉu như vậy .
Có 1 kênh youtube là TV vô lăng
có quay nhiều clip nêu rõ nhưng việc trắng trợn như vậy mà không thấy thay đổi gì nó thành sẹo lồi rồi.Cám ơn các bác đã kiên nhẫn đọc .
Hay lắm người ae tài xế.
20 5 lái xe mà mới nghe các cáng văn bộ hù dọa mức phạt thì mau mau đưa bánh mì thì còn lên đây méc chi.
Khi bị vẫy vào: tôi vi phạm gì? Chứng cứ đâu? Ok, tôi vi phạm đúng lỗi, đồng chí lập bbvphc dùm tôi.
Thế thôi!

Hạng C
18/5/20
712
1.027
93
Mua cái vietmap mà xài, còn không thì tự tin chạy đúng luật cãi tới bến, sau đó nếu xui xui mà phạm luật thì đóng phạt online.

• Like
Reactions: Ex1963
Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
Thật là tào lao. Nếu bạn chạy đúng tốc độn quy định mà bạn bị CSGT báo là bạn chạy quá tốc độ quy định mà bạn lại phải chung chi tiền, rồi lên đây chửi, thì câu chuyện của bạn không thể tin được, nhất là với người đã từng lái xe tới 20 năm.
Nếu tự tin đã chạy đúng tốc độ thì hãy tự tin làm việc với CSGT để chứng minh họ sai nhé.

• Like
Reactions: Ex1963 and Nguyễn
Hạng B2
19/11/07
254
74
28
53
Hay lắm người ae tài xế.
20 5 lái xe mà mới nghe các cáng văn bộ hù dọa mức phạt thì mau mau đưa bánh mì thì còn lên đây méc chi.
Khi bị vẫy vào: tôi vi phạm gì? Chứng cứ đâu? Ok, tôi vi phạm đúng lỗi, đồng chí lập bbvphc dùm tôi.
Thế thôi!
Tôi k méc mà là chửi tôi k là lái xe mà chỉ đi xe nhà du lịch thôi là lương dân nên nghe khủng bố ai cũng khiếp,tôi nói là để anh em cảnh giác,một khi họ cố tình trấn áp để bóc tiền.
Thật là tào lao. Nếu bạn chạy đúng tốc độn quy định mà bạn bị CSGT báo là bạn chạy quá tốc độ quy định mà bạn lại phải chung chi tiền, rồi lên đây chửi, thì câu chuyện của bạn không thể tin được, nhất là với người đã từng lái xe tới 20 năm.
Nếu tự tin đã chạy đúng tốc độ thì hãy tự tin làm việc với CSGT để chứng minh họ sai nhé.
Bạn ở đó mà chứng minh khi gặp một đám trấn lột ,đang cầm bằng lái và giấy tờ của bạn .Hổng lẽ bù lu bù loa mất thời gian .Luật là luật tao là tao.Tôi nói đây là cái tệ nạn.Không chi làm sao đi.Bà mẹ nó chổ này là ung nhọt của Dkanong nha .Không như Bình dương và bình phước,chẳng trách cái xứ mọi k ai muốn lên nữa .

Hạng C
11/2/09
629
547
93
Tôi k méc mà là chửi tôi k là lái xe mà chỉ đi xe nhà du lịch thôi là lương dân nên nghe khủng bố ai cũng khiếp,tôi nói là để anh em cảnh giác,một khi họ cố tình trấn áp để bóc tiền.

Bạn ở đó mà chứng minh khi gặp một đám trấn lột ,đang cầm bằng lái và giấy tờ của bạn .Hổng lẽ bù lu bù loa mất thời gian .Luật là luật tao là tao.Tôi nói đây là cái tệ nạn.Không chi làm sao đi.Bà mẹ nó chổ này là ung nhọt của Dkanong nha .Không như Bình dương và bình phước,chẳng trách cái xứ mọi k ai muốn lên nữa .
Bác nói cái xứ MỌI thì tư cách bác thấp quá rồi, tôi nghĩ bác sẽ nhanh ăn gạch xây nhà lầu vì phát ngôn đó thôi.

• Haha
Reactions: Ex1963
Hạng D
18/4/09
1.317
420
83
P25, Bình Thạnh, HCMC
Các bác thông cảm, nhiều khi cũng không muốn đôi co vài xị coi như mình giúp các ảnh tiền nước đứng mưa nắng lo an toàn giao thông...
Có điều vài xị coffe thì được, còn làm quá thì mình cũng phải tùy tình hình mà chiến.
Tâm lý thi thoảng đi xa ngại va chạm mất thời gian....

Hạng B2
19/11/07
254
74
28
53
Bác nói cái xứ MỌI thì tư cách bác thấp quá rồi, tôi nghĩ bác sẽ nhanh ăn gạch xây nhà lầu vì phát ngôn đó thôi.
à há k phải tư cách thấp mà là miệt thị đánh đồng cũng k phải,ok rút lời

Hạng D
16/11/20
2.651
7.902
113
37

Theo đúng quy định, khi ngoắc lại thì bác được yêu cầu các anh cho xem hình ảnh vi phạm trên thiết bị chuyên dụng có tem kiểm định và đủ các điều kiện xác định vi phạm. Nếu xác định vi phạm thì mới đưa các giấy tờ bằng lái, cavet, bảo hiểm ...Nếu xác định không vi phạm thì cứ mạnh dạn xin cái biên bản có khi cho đi luôn ấy chứ. Cái này là bác bị dọa, ok xì tiền ra cho nhanh thế thì còn nói gì được nữa giờ, có khi bác làm căng và biết chắc mình không vi phạm thì mấy anh ấy nói "Xin lỗi anh, chúng tôi nhầm" rồi cho đi luôn ấy.

• Like
Reactions: HeroMC and Ex1963
Hạng B2
19/11/07
254
74
28
53
Theo đúng quy định, khi ngoắc lại thì bác được yêu cầu các anh cho xem hình ảnh vi phạm trên thiết bị chuyên dụng có tem kiểm định và đủ các điều kiện xác định vi phạm. Nếu xác định vi phạm thì mới đưa các giấy tờ bằng lái, cavet, bảo hiểm ...Nếu xác định không vi phạm thì cứ mạnh dạn xin cái biên bản có khi cho đi luôn ấy chứ. Cái này là bác bị dọa, ok xì tiền ra cho nhanh thế thì còn nói gì được nữa giờ, có khi bác làm căng và biết chắc mình không vi phạm thì mấy anh ấy nói "Xin lỗi anh, chúng tôi nhầm" rồi cho đi luôn ấy.
Em k thuộc các qui trình như bác nói,nếu họ đàng hoàng thì k nên làm như vậy .Chỉ cho em xem cái hình trong smartphone và bắt đầu khủng bố , mình có biết cái tem kiểm định là như thế nào.Hồi 2010 em mua xe mới chạy thử xe đi Trảng bảng đầu chợ cắm biển 60km ,xe em công suất cao chạy nhanh chưa kịp buông ga đạp phanh là dính 68k các anh cho xem trên máy bắn rõ ràng ,ngày giờ ... em ok thôi có năn nỉ chút xíu mà vẫn ký bb nộp phại theo quyết định thôi .Vấn đề ở đây là rõ ràng mình vi phạm.