Hạng D
8/10/11
3.066
5.934
133
đốn cây xuống hái luôn hả ?!
Ùa anh e thấy hơi bất ngờ em nói đốn cành kiểu này chắc vài mùa hư mịa cây sao ăn nữa, mấy đứa cháu nói ở đây cây này nhiều người ta còn muốn đốn cho gãy cây đễ không có bóng mát làm ảnh hưỡng đến lúa.

• Like
Reactions: thiennan
Hạng B2
20/12/15
247
269
63
44
Kế hoạch thì tự mình lên thôi bác. Tự google xem mỗi tỉnh có những địa điểm, hoạt động gì thú vị thì đi vì mỗi địa phương có nhiều hoạt động mà 9 người 10 ý. Ví dụ tôi ở CT mọi năm đi SG chơi 1 đêm xong ra Vũng Tàu - Đà Lạt - Bình Ba (Cam Ranh) - Đà Nẵng - Huế cũng mất tầm nửa tháng, mấy năm sau lại đi CT - Phan Thiết - Bình Hưng (Cam Ranh) - Đà Lạt cũng mất 7-10 ngày (đang lên kế hoạch đi khu vực Tây Nguyên mà chưa có thời gian). Nói chung tự túc thì cứ tùy cơ ứng biến nhưng quan trọng là tìm xem mỗi tỉnh có địa điểm nào phù hợp thì quất thôi, vui thì ở lâu ko vui thì next, chỗ nào chưa đi thì lần sau đi.. Miền bắc thì có lần 2 vc thuê xe tự lái từ Vĩnh Yên đi Ninh Bình - Mộc Châu - Hà Nội - Hạ Long cũng mất cả tuần, lần sau có dịp sẽ đi Điện Biên, Lạng Sơn, Hà Giang... ah còn từ Huế ra HN nữa.

Hạng B2
13/5/10
262
100
43
đảo Nam Du cũng đẹp sao ko thấy bác nào gợi ý nhỉ

Hạng B2
23/9/17
348
309
63
29
Miền Tây chả có gì chơi. Mình dân miền Tây còn thấy chán. Đường miền Tây xấu đi 200km mệt như đi 400km đường khác.
Cái này e phải like bác. Đường miền tây quá quá tệ, k biết bác lãnh đạo nghĩ sao hay tại mấy bác ấy chỉ đi máy bay để tham quan nên cảm nhận khác mình.

Hạng B2
23/9/17
348
309
63
29
Ùa anh e thấy hơi bất ngờ em nói đốn cành kiểu này chắc vài mùa hư mịa cây sao ăn nữa, mấy đứa cháu nói ở đây cây này nhiều người ta còn muốn đốn cho gãy cây đễ không có bóng mát làm ảnh hưỡng đến lúa.
Đúng rồi a ơi, mấy cây này giờ ngta chỉ muốn đốn cho rồi, mà a về đâu của miền tây vậy?

• Like
Reactions: namvios
Tập Lái
30/4/20
29
12
0
46
Miền Tây chả có gì chơi. Mình dân miền Tây còn thấy chán. Đường miền Tây xấu đi 200km mệt như đi 400km đường khác.
Ôi đường xá trong ấy chán thế à bác?
Em hỏi chút, đi xuống tận mũi Cà Mau có nên không bác?

Hạng B2
23/9/17
348
309
63
29
Miền Tây vui nhất chắc có Phú Quốc, bác vác xe qua phà ra đảo chơi.
Dọc đường ghé Cần Thơ nghỉ một đêm cho biết.
Ngoài ra có thể lên núi Sam ở Châu Đốc nghỉ 1 bữa trên đường về.
Miền Tây em ấn tượng nhất mấy chùa Khmer.
Đi phà lớn qua các con sông chính cũng là một trải nghiệm thú vị (vài lần đầu thôi, đi hoài sẽ chán chết).
Bác gợi ý đúng ý e. Nếu bác chủ thớt thích cảnh đẹp ghé Victoria Núi sam nhé rồi rừng tràm trà sư, ăn bánh xèo rau rừng, bò an giang nhiều món_đặc sản vùng miền nhé chủ thớt. Cần thơ nếu xa xỉ thì qua azerai, đi mấy khu vui chơi trò dân gian nữa mùa lắm theo e đừng đi. Tiện ghé qua Hà tiên đi đảo hải tặc cũng là 1 ý hay đấy bác.

Hạng B1
31/8/16
50
39
18
36
Đi cho biết thì bac thích cứ chiến thôi, Cẩm nhận cá nhân mỗi người mỗi khác. Em gốc Nam định, ý kiến em giống mấy bác ở đây :D. So cảnh đẹp thì đi về phía miền Bắc cảnh đẹp hơn, miền Tây cảnh Ko đẹp bằng, đường xấu đi Ko có gì là thư giãn, đường vừa bé vừa gồ ghề. Có xuống nhà bạn chơi thì đúng vui, ăn uống đã. Bắt cá tai tượng, mò chém chép... em hợp đồ ăn miền Nam, em đi chơi cũng nhiều miền trung miền Bắc đặc sản ăn cho biết chứ Ko có mê.

Hạng D
15/11/13
3.840
4.658
113
Ôi đường xá trong ấy chán thế à bác?
Em hỏi chút, đi xuống tận mũi Cà Mau có nên không bác?
Đường cực xấu và tốn thời gian gấp rưỡi so với di chuyển ở khu vực khác. Còn nếu bác có sức khoẻ + thời gian + kiên nhẫn thì đi từ từ cũng tới cà mau thăm thú cho biết cực Nam Tổ quốc cũng được. Đi xong em đảm bảo bác không dám quay lại lần 2 :D

• Like
  • Haha
Reactions: tktung and huyb9
Tập Lái
30/4/20
29
12
0
46
Đường cực xấu và tốn thời gian gấp rưỡi so với di chuyển ở khu vực khác. Còn nếu bác có sức khoẻ + thời gian + kiên nhẫn thì đi từ từ cũng tới cà mau thăm thú cho biết cực Nam Tổ quốc cũng được. Đi xong em đảm bảo bác không dám quay lại lần 2 :D
Nếu vậy chắc thôi em không đi mũi Cà Mau nữa. Nghe tình hình đường xá như thế này có vẻ cũng oải.