Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
13/6/12
27
0
0
chothuenha123.com
Các bác cao thủ cho em hỏi:
Để định giá cho thuê một bất động sản thì dựa vào các tiêu chí nào?
Thường em thấy thói quen là mọi người tự phất giá, dựa vào giá những bất động sản rao cho thuê ở gần. Vậy giá đó có phù hợp không? hay có công thức nào để tính giá thuê 1 bất động sản?
Giá cho thuê đất?
Giá cho thuê nhà?
Giá cho thuê căn hộ?
Giá cho thuê văn phòng?
Mọi người cùng đánh giá chia sẻ kinh nghiệp nhé. Thanks mọi người đã đọc và đóng góp ý kiến

Hạng B2
29/12/09
224
357
63
TP HCM
Em cứ rao đại đến khi có người chấp nhận thì đó chính là giá cho thuê.

Tập Lái
13/6/12
27
0
0
chothuenha123.com
Thanks bác: neo_vn
có vài người nói với em là còn một phương pháp nữa là đánh giá, định giá trên tỷ suất lợi nhuận. em ko hiểu:)? có phải căn cứ trên vốn đầu từ và thời gian hoàn vốn? một anh đang kinh doanh bất động sản ở châu âu nói: Với những bất động sản nếu giá cho thuê nằm trong khoảng 15 năm - 20 năm là an toàn và có hiệu quả. Còn ở VN bây giờ em ngồi bấm ngon tay, thấy bèo cũng khoảng 25 năm...
các bác cho ý kiến nhé.

Hạng B1
24/6/12
69
102
33
Định giá đúng là theo "cầu", là cái giá mà người thuê chấp nhận thuê. Với giá nhà đất quá cao so với thu nhập trung bình, thời gian hoàn vốn 15-20 năm e là không khả thi.

Thực ra khi mua vào một BDS người ta không kì vọng vào cho thuê được bao nhiêu, mà kì vọng vào giá BDS nó sẽ tăng bao nhiêu trong vài năm tới.

Tập Lái
26/4/06
34
0
0
Cách định giá cũng giống như cho thuê máy photocopy:
+ Giá trị ban đầu
+ Số năm khấu hao
+ Giá các đối thủ cạnh tranh
+ Rủi ro & cơ hội
+ Tỉ suất lợi nhuận trong tương quan lãi ngân hàng và các cơ hội đầu tư khác

Tính ra được giá X (giá trị hoà vốn) thì rao X' ( > X nôm na là nói thách), đắt khách thì tăng giá, ế khách thi giảm giá xuống!

Hạng B1
14/2/12
76
0
0
43
HCM
Theo giá thị trường, nhưng e để ý thấy giá cho thuê thường dao động ở mức 0.3-0.5%xTổng giá trị BĐS

Tập Lái
13/6/12
27
0
0
chothuenha123.com
Em thấy nếu xét căn hộ cao cấp thì khác xa so với nhà phố, nhưng cũng tùy nếu nhà phố có nhiều phòng cho thuê kiểu phòng trọ lại ngon ăn hơn là cho thuê nguyên căn, và nó cũng chả có theo một quy luật nào cả. Hic hic hic thật là khó quá đi....

Tập Lái
23/3/12
23
0
1
CBRE Việt Nam
Bác cứ cho em địa chỉ mail em sẽ gửi cho. Cái này em đã tìm ra công thức rùi. Hàng độc quyền. Áp dụng đúng 92% cho căn hộ đóa.

Status
Không mở trả lời sau này.