Hạng B2
17/11/17
171
415
63
33
Tính từ chợ Cam Thịnh (ngay lối vào cao tốc Cam Lâm - Nha Trang) đến tháp Trầm Hương ngay quảng trường:

1. Đi QL1 - sân bay Cam ranh - Bãi Dài: ~57km
* Ưu: cự ly ngắn hơn, cảnh vật phong phú hơn: nhà dân, núi, biển
* Nhược: có 1 đoạn khu dân cư rất dài tầm 13km từ cầu Trà Long => ngã 3 Mỹ ca (ngã 3 quẹo vào sân bay). Cuối Bãi Dài bắt đầu đèo dốc hơi ngoằn ngoèo.

2. Đi cao tốc: ~ 72km
* Ưu: chất lượng mặt đường đẹp, tốc độ trung bình toàn tuyến cao.
* Nhược: xa hơn 15km

2 cung này em đã đi hết rồi nên bác có thể chọn 1 cung lúc đi & 1 cung lúc về để trải nghiệm.
Chúc bác có chuyến đi vui vẻ!

Hạng B2
17/11/17
171
415
63
33
sau khi nối thông thêm Vĩnh Hảo - Cam Lâm thì đi cao tốc sẽ nhanh hơn các anh nhỉ
Theo cá nhân em, tuyến cao tốc Phan Thiết - Vĩnh Hảo ; Vĩnh Hảo - Cam Lâm ; Cam Lâm - Nha Trang chỉ giúp việc lái xe nhàn hơn do không có giao cắt với đường khác, không đi ngang khu dân cư, không phải dè chừng xe máy.

Còn nếu xét thời gian chạy xe thì em thấy cũng như nhau, vì QL1A đoạn từ Phan Thiết đi Nha Trang chất lượng đường rất tốt, đường đôi dải phân cách cứng, ngoại trừ một số KDC hoặc zone 60 thì còn lại phang 90 hết.

Trước đây chưa có cao tốc em chạy từ PT đi NT hết 3.5h cho cự ly 250km. Sau này thông toàn tuyến cao tốc thì cũng sẽ mất thời gian tương tự vậy chứ không nhanh hơn, ngoại trừ cao tốc cho chạy 100 hoặc 120km/h.

Hạng B2
15/3/09
425
10.247
93
www.youngpos.com
Mình tính lái 1 chuyến từ SG ra Nha Trang. Mà khúc đi từ Cam Ranh tới Nha Trang chưa biết nên đi cao tốc hay đường dọc biển. Đi cao tốc nhìn như đi đường vòng. Bác nào đi cung này cả cao tốc và đường dọc biển rồi cho mình xin ý kiến cái. Cảm ơn các bác.

View attachment 2973761*Ảnh minh họa
Lời khuyên đi sân bay, nhanh hơn 5ph và quan trọng là an toàn hơn CT.. CT đang thi công nhiều hạng mục nên nguy hiểm.

Hạng D
18/4/09
1.317
420
83
P25, Bình Thạnh, HCMC
Theo mình lúc đi nên đi Sân bay ven biển Cam ranh, ngoài ngắm cảnh còn có thể đậu nghỉ, xả chút chứ mấy trăm km cao tốc không có chỗ xả cũng kẹt...

• Like
Reactions: Jim999
Hạng C
21/12/19
528
1.463
93
40
Lối ra cao tốc có bảng 50 mà nhiều anh vẫn đạp mạnh chân lắm. Hôm đầu tuần rồi em đi thấy cũng tầm 20 xe đang xếp hàng chờ bị xử lý.

• Like
Reactions: Jim999 and anhai555
Hạng B2
8/4/19
426
366
66
khi ra đi ven biển ngắm cảnh á bác, khi về bác đi cao tốc cam lâm, trải nghiệm mỗi cung đường, thời jan chênh nhau 10 15 phút thôi

• Like
Reactions: Jim999 and anhai555
Hạng B1
16/7/14
56
29
18
42
Mình tính lái 1 chuyến từ SG ra Nha Trang. Mà khúc đi từ Cam Ranh tới Nha Trang chưa biết nên đi cao tốc hay đường dọc biển. Đi cao tốc nhìn như đi đường vòng. Bác nào đi cung này cả cao tốc và đường dọc biển rồi cho mình xin ý kiến cái. Cảm ơn các bác.

View attachment 2973761*Ảnh minh họa
BÁC từ SG ra tới địa phận Phan Thiết, kg vô cao tôc Vĩnh Hão - Phan Thiết, đi quốc lộ 1 sau đo về Cà Ná,ghé đó tham quan tí. Sau đó khởi hành theo cung dường ven biển Ninh Thuận ngang Phan Rang-Cam ranh(cánh đồng điện gió-cánh đồng rong- tiếp tục ghé Vĩnh Hy- tham quan)( đi tiếp đường DT702-QL1)-Cam Ranh( luu ý đoạn QL1 -Hùng Vương Cam Ranh CA nhiều. Tới bưu điện Mỹ Ca quẹo phải đi theo đường DT6571- qua ngang Sân Bay Cam Ranh-Về Nha Trang. Chúc Bác đi vui nhé.( Chuyến về Bác hả vào cao Tốc - Cam Lâm- Nha Trang/Vĩnh Hảo -Phan Thiết-Phan Thiết -Dầu Dây- Long Thành-Dầu Dây => Sg) em vùa xong chuyến Cần Thơ-Nha Trang.

Chỉnh sửa cuối:
P.Q confirmed
Tập Lái
5/3/19
40
65
21
Tp. HCM
Em thì đi CT, về hướng CR
Đúng như anh trên còm, CT đẹp, đi thoải mái nhưng cũng vì vậy mà rất dễ tốn bánh mì nha các anh, cẩn thận

Hạng B2
12/3/22
208
279
63
33
Đợt vừa rồi em có chạy từ nha trang vô sân bay cam ranh, đi đường biển. Rộng, vắng xe chạy khá ngon, về tới cầu Bình Tân thì vừa qua khỏi cầu cua vào đường sát bên sông chạy thẳng về trung tâm khá thoáng, đường mới làm có vài xe chạy.