Tập Lái
26/6/23
36
38
18
27
Theo cá nhân em, tuyến cao tốc Phan Thiết - Vĩnh Hảo ; Vĩnh Hảo - Cam Lâm ; Cam Lâm - Nha Trang chỉ giúp việc lái xe nhàn hơn do không có giao cắt với đường khác, không đi ngang khu dân cư, không phải dè chừng xe máy.

Còn nếu xét thời gian chạy xe thì em thấy cũng như nhau, vì QL1A đoạn từ Phan Thiết đi Nha Trang chất lượng đường rất tốt, đường đôi dải phân cách cứng, ngoại trừ một số KDC hoặc zone 60 thì còn lại phang 90 hết.

Trước đây chưa có cao tốc em chạy từ PT đi NT hết 3.5h cho cự ly 250km. Sau này thông toàn tuyến cao tốc thì cũng sẽ mất thời gian tương tự vậy chứ không nhanh hơn, ngoại trừ cao tốc cho chạy 100 hoặc 120km/h.
đồng ý với bác đoạn này QL1 đẹp và dễ đi thật, nhưng cao tốc sẽ nhàn và an tòa hơn, khi nào làm xong giai đoạn hoàn chỉnh để cho chạy 120km/h thì ngon lành

Hạng B2
26/2/23
201
215
43
33
cảm ơn các bác nha, khi hỏi mình quên chi tiết là mình đi với em bé 2 tuổi. nên mình tính sẽ đi
cao tốc từ SG - Cà ná : nghỉ ngơi xíu và ăn trưa
QL1 (không có lựa chọn khác) từ cà ná -> cam ranh
ở cam ranh thì rẽ vào DT6571 rồi đi tới nha trang.
Cung đường này thì có khúc dt6571 ngắm biển được và thời gian cũng y như đi cao tốc cam lâm vĩnh hảo.

Khúc về thì có cao tốc khúc nào đi khúc đó.

Hạng B2
11/6/08
309
17.553
93
cảm ơn các bác nha, khi hỏi mình quên chi tiết là mình đi với em bé 2 tuổi. nên mình tính sẽ đi
cao tốc từ SG - Cà ná : nghỉ ngơi xíu và ăn trưa
QL1 (không có lựa chọn khác) từ cà ná -> cam ranh
ở cam ranh thì rẽ vào DT6571 rồi đi tới nha trang.
Cung đường này thì có khúc dt6571 ngắm biển được và thời gian cũng y như đi cao tốc cam lâm vĩnh hảo.

Khúc về thì có cao tốc khúc nào đi khúc đó.
tui mới chay cung này hôm 7/7. Chi bị chậm khúc Ql1 do đường đông và biển 60 + cam phạt nguội nhiều.
Khúc Ql1 rẽ phải DT 657 chay tuyến sân bay , đèo cù hin đường đẹp và thoáng.

Tập Lái
15/6/18
17
3
3
47
Em thì dự kiến đi Cam Ranh từ TP Vũng Tàu xuất phát thì nên vào cao tốc Phan Thiết từ nút giao nào theo lộ trình ntn ạ.