Hạng D
5/7/16
1.955
13.892
113
Mấy kiểu cãi nhau như vầy cho biển 411/412 ngày xưa, dì lự @diluantran nói banh cái thớt Trên đg đi thiến rồi mà vẫn còn mấy tay ngơ ngơ nghĩ mình hay lắm í

• Haha
Reactions: diluantran
Hạng B2
19/7/17
406
514
93
Nó đi thẳng khi đèn đi thẳng đang xanh thì làm gì có chuyện không tuân thủ tín hiệu đèn.
Trừ phi làn kết hợp thẳng và rẽ thì đèn xanh khi cho thẳng. Làn hổn hợp VVK chỗ cầu Chà Và mới thêm mũi tên thẳng vào mũi rẽ trái. Còn nếu chỉ có mũi tên rẽ trái hai phải thì đèn khi đó ở làn này chắc chắn là đỏ nếu làn đi thẳng xanh. Ngon chạy thẳng xem mà có mấy ảnh rồi biện luận coi trăm hay củ.

Hạng D
4/9/06
2.278
21.865
113
Bài này bác viết cho xe ô tô, bác qua bên PVD đi rồi cũng sẽ thấy mà là xe máy, ngay ngã tư đã có đèn rẽ trái phải, vạch kẻ rẽ trái phải rất rõ rằng, mà cứ ngang nhiên dừng chờ đèn. Bị một cái xe máy chặn đầu cũng bức xúc như bị một cái ô tô chặn đầu vậy.
Cái này em cho là ý thức kém, chỉ muốn lợi cho bản thân và bất chấp luật lệ.
Một phần nữa là người thi hành pháp luật không nghiêm, tư lợi bỏ túi, chứ nếu thật ra đường bắt các lỗi này thì chỉ có viết biên bản mỏi tay, thu ngân sách tăng vượt bậc.
Cái giao lộ Phạm Văn Đồng - Linh Đông còn cay nữa...xe từ phạm văn đồng quẹo trái vào linh đông đéo được vì xe máy và cả 4b dừng xe ngay chiều quẹo vào linh đông...móa..nguyên đám mù biết chạy xe

Hạng D
5/7/16
1.955
13.892
113
Trừ phi làn kết hợp thẳng và rẽ thì đèn xanh khi cho thẳng. Làn hổn hợp VVK chỗ cầu Chà Và mới thêm mũi tên thẳng vào mũi rẽ trái. Còn nếu chỉ có mũi tên rẽ trái hai phải thì đèn khi đó ở làn này chắc chắn là đỏ nếu làn đi thẳng xanh. Ngon chạy thẳng xem mà có mấy ảnh rồi biện luận coi trăm hay củ.

Chết thật để e chởi chỗ mua bằng sao kì wa'

Té ra mình sai à

Mà k biết thằng nào khờ đến mức dừng ở lane có cả thẳng v rẽ mà đèn xanh lại k đi thẳng :)

Hạng B2
19/7/17
406
514
93
Chết thật để e chởi chỗ mua bằng sao kì wa'

Té ra mình sai à

Mà k biết thằng nào khờ đến mức dừng ở lane có cả thẳng v rẽ mà đèn xanh lại k đi thẳng :)
Chắc cụ chưa hiểu hết ý em ạ. Ngay ngã ba VVK và HTLO làn hổn hợp ngoài cùng lúc trước chỉ cho quay đầu. Giờ bổ sung thêm mũi tên đi thẳng. Quay đầu chỉ có 20 giây xanh và đỏ thì chờ dài cổ. Cụ xử lý sao (có dùng ngoại ngữ đan mạch không?) khi cụ tới muốn quay đầu và đèn quay đầu xanh trong khi đèn thẳng đỏ. Và ông trước mặt cụ ổng đi thẳng nên đứng chình ình đó cụ mần gì! Rồi ngược lại cụ đi thẳng và đèn thẳng xanh mà ông trước mặt muốn quay đầu nên dừng đó vì đỏ. Luật không sai nhưng hoàn toàn có thể bị mất bánh mì vì lỗi gây cản trở lưu thông. Áo vàng thích cái ngã ba này lắm đó. Tới đó biện luận xem và hầu như lúc nào cũng có mấy trự bốn bánh đang biện luận với áo vàng ở nơi này.
Còn làn buộc rẽ hay quay đầu mà có đèn riêng từng làn thì cụ cứ thử đi thẳng ở làn này khi đèn trên đầu đỏ (làn kế bên đi thẳng đèn đang xanh đó) rồi qua biện luận với mấy ảnh. Nhớ quay clip hay ghi âm khúc biện luận về úp cho anh em học theo cách biện luận xem trăm hay củ.
VVK và NVL áo vàng thích biện luận lắm và đèn hầu như cắm đủ theo các làn hết đó. Mấy ảnh béo tốt thấy rõ hai con đường này luôn hè. Rồi ra xa lộ đại hàn làn cont quay đầu là làn trong cùng bên phải. Đứng chình ình đó khi thẳng đỏ quay đầu xanh xem có điếc tai với còi không! Còn đèn làn đó đỏ, làn thẳng kế bên xanh cụ cứ đi thẳng đi áo vàng mừng lắm.
Mà hình như chủ thớt chỉ lên án mấy trự thiếu ý thức đậu đè đầu người khác ở cái làn buộc rẽ này thôi mừ! Anh em mình lại nâng quan điểm lên trăm với củ :) Em thì cũng không thích mấy kiểu chen lấn lọt xọt vậy. Đi kiểu vậy thì VVK, NVL, ql51 thế nào cũng mắc công đi biện luận.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: tmci5z6@1
Hạng D
14/8/11
4.167
88.245
113
Quả này 4-6 triệu giam bằng 1-3 tháng nha bác.
cuối clip. Lane trong chỉ có đèn rẽ phải mà nó đang màu đỏ thì ông phi đi thẳng theo đèn lane bên cạnh :confused:
Lỗi này là lỗi ko tuân thủ đèn tín hiệu giao thông chứ ko phải lỗi ko tuân thủ biển báo vạch kẻ đg nha bác:D

Chuyện người ta không có ý thức ( đi thẳng mà dừng ở làn rẽ phải ) là đáng lên án !!
Nhưng bác " bẻ" từ lỗi không tuân thủ biển báo, vạch kẻ đường sang không chấp hành tín hiệu giao thông thì ... hơi quá !!:p:D

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Chuột Mít
Hạng B2
22/8/19
347
4.035
93
Ông mua bằng ah. Lảne trong cùng đang đèn đỏ. Đèn xanh của 2 lane ngoài liên quan gì đến lane rẽ phải.?????

Nô lệ chính quyền, cán bộ là cha mẹ ở cái xứ này nó ăn sâu cmn vào máu rồi.

Again, nồi nào vung nấy, chó nào chủ nấy, dân nào chánh quyền nấy :D

Hạng C
19/8/16
632
481
63
38
A là csgt phải hơm

Ăn kiểu này v lái non mấy lần rồi?
Ông coi hết clip chưa. Giây thứ 22 có biển rẽ phải làn trong cùng ko có đi thẳng.
biển báo cao hơn vạch kẻ đường. Vạch kẻ đg có đi thẳng vạch cũ rồi. Biển báo giây 22 + biển giá long môn đều ko có đi thẳng.
tại giao lộ lane trong cùng đang đèn đỏ. Ông đi kiểu gì. Ông ngon thử đi như vậy trc mặt CA rồi cãi lỗi 400k xem nó có cho xe ông về đồn ko
Còn ông rảnh luật đi học lại QCVN 41-2019. Mục 10 đèn tín hiệu giao thông đi nhá. Đèn đỏ đi mà đòi 400k

Hạng C
19/8/16
632
481
63
38
biển 411 là biển chỉ dẫn , không phạt bác, vạch kẻ đường mới phạt.
vạch kẻ đường thì vạch sau vô hiệu hóa vạch trước như bác nói nhưng vẽ sát nhau vậy là bẫy tài xế vì gần sát giao lộ xe thường đi sát nhau khó quan sát vạch hơn.
Ông lại sai. Ông coi hết clip chưa.
giây 22 biển báo chỉ có rẽ phải ko có đi thẳng ở lane trong cùng
Biển trên giá long môn cũng là rẽ phải ko có đi thẳng. Cái vạch kẻ đg là vạch cũ nó ko xoá
Quan trọng nhất là lane trong cùng có cái đèn đỏ đỏ chót kìa. Sao mấy ông cứ lấy cái đèn xanh của lane ngoài áp cho cái lane trong cugnf vậy nhở
cái đèn hiệu lực cao nhất phạt theo cái đèn